Update!! รูปถ่ายสนามแก่งกระจาน ไปสำรวจจริง ล่าสุด ก่อนเตรียมตัวไปทดสอบจริงกัน เดือนหน้า

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 18 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    Update!! รูปถ่ายสนามแก่งกระจาน ไปสำรวจจริง ล่าสุด ก่อนเตรียมตัวไปทดสอบจริงกัน เดือนหน้า

โดยก่อน แข่งขันกระชับมิตร ระหว่าง Evo กับ Imp
    ในงาน Hyper AWD#4 ในช่วงต้นเดือน เม.ย.

เราจะนำอีโว และ อิม ซักฝั่งละ 3 คัน ไปทดสอบ วางไลน์ที่ปลอดภัย ในสนามก่อน ซักประมาณกลางเดือน มี.ค.
    ภาพสนามโดยรวมตอนนี้คืบหน้าไปมาก
    :cool:

ภาพที่ 1 ; อันนี้ เป็นครึ่งสนามช่วงหลัง ที่วิ่งขึ้นเขา มีระยะทางตรง 450 เมตร 300 เมตร และ 250 เมตร ตามลำดับ วิ่งกันเป็นรถ DRAG หมดทุกเกียร์แน่นอนครับ ถ่ายจากจุดที่จะสร้างอัฒจรรย์

ภาพที่ 2 ; อันนี้ถ่ายหลัง โค้งยูเทริน์ก่อนขึ้นเขาในภาพแรก ด้านหน้าเรา พอยูเทริน์แล้ว ยิ่งตรงขึ้นเขา 450 เมตรครับ สะใจขาแดร๊ก เทอร์โบใหญ่ ที่สุด 555... เห็นมั้ยครับตรงๆยาว
    ไปเบรควัดใจกันบนภูเขาโน้น

ภาพที่ 3 ; หลังจาก 450 เมตร ก็ขึ้นเขาแบบหมดเกียร์4 น่าจะวัดใจว่าจะยก จะเบรค หรือ จะยัดเกีบร์5 เดินคันเร่งต่อกันไปเลยครับ ไลน์สวยที่สุด

ภาพที่ 4 ; โผล่โค้งคล้าย 100R บนเขา แล้วลงมาเจอโค้งดักความเร็ว ที่ผมเดินสำรวจแล้วไปว่า เหมือนจะส่งรถออกไปได้ง่าย แต่มันไม่ธรรมดา เพราะอะไรลองมองกันดูครับ จุดวัดใจกันอีกจุด แล้ววิ่งลงเขายาวไปอีก ร่วม 300 เมตรได้ สะใจ

ภาพที่ 5 ; วิ่งลงเขายาวๆ กับไปเจอโค้งดักความเร็วอีก 3 เอส แต่ละเอส ท้าทายต่างกันไปครับ
    แล้วอยู่เทริน์กลับไปที่จุดสตาร์ทโน้นอีกครั้ง

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ภาพ 1-2 เริ่มจาก บริเวณ กริดสตาร์ท ขวามือคือ PIT LANE และ Control Tower
    ภาพ 3-4 เริ่ม ทดสอบ ตามไลน์สนาม โดยใช้ VIGO ลองสำรวจเส้นทาง ความจริงผมกับพี่ยี้ เดินเท้ากันหลายรอบสนามไปก่อนแล้วครับ
    ภาพ 5 จากกริด สตาร์ท ลงเนินมา เจอปาก PIT แล้วเจอโค้งดักความเร็วแรกด้านหน้านี้ก่อน

3. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ภาพที่ 1 เพลน สนามโดยรวม วิ่งวนขวา ทวนเข็มนาฬิกา ครับ หรือ จะ วนซ้ายก็ สนุกไปอีกแบบ
    สำหรับมือใหม่ Class C-D ไม่เปิดไลน์สนามให้วิ่งเต็มนะครับ ต้องตัดโค้ง ก.ไก่ ที่ยากๆ
    ออกไป ระยะทางเหลือ ประมาณ 2.5Km ส่วนมือโปร Class A-B เปิดไลน์
    Full Course 2.9 km ครับ
    ภาพที่ 2 ต่อจาก ลงเนิน ผ่านปาก Pit มาเจอโค้งดักความเร็วที่1 และเจอเจ้า เอส1 อันนี้เลยครับ
    ภาพที่ 3-4 มาเจอเจ้านี้เลยครับ โค้ง ก.ไก้ ที่บริเวณหัวโค้ง ที่ พี่เอกประวัติ ทำดักเอาไว้ มีแนวคิดจากสนาม F1ที่เมืองจีน แต่ใส่ไอเดียพี่เอกประวัติลงไป ผมลองเดินสำรวจแล้วรับรองว่ามือใหม่ หักเลี้ยวไม่เข้าแน่นอน อันนี้ปิดไลน์ไม่เปิดให้ CLass C-D วิ่งไลน์นี้ครับ:cool:

ภาพที่ 5 จากโค้ง ก.ไก่ ด้านบน วิ่งลงมา ก่อนเจอ เจ้ายูเทริน์แรก ข้างหน้านี้เลยครับ

4. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ภาพที่ 1 ต่อจากภาพที่แล้ว เจอ เจ้ายูเทริน์แรก ข้างหน้านี้เลยครับ
    ภาพที่ 2-3 วิ่งตรง 450 เมตร ขึ้นเขาไปโน้นเลยครับ
    ภาพที่ 4-5 พอขึ้นมาบนเขา ก็จะเจอเจ้าโค้งนี้

5. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ภาพที่ 1-3 โค้งบนเขาที่มองเหมือนจะเข้าง่าย แต่มีจุดดักความเร็ว ซ่อนไว้หลายจุด
    ภาพที่ 4-5 ลงเขา มีโค้งดักความเร็ว ที่เข้ายากอีกจุด มี บ่อน้ำชลประทานอยู่ด้านขวามือ

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ภาพที่ 1 วิ่งลงมา เจอโค้งดักความเร็ว 1 จุด และเข้าเอส 3 เอส ก่อนยูเทริน์ กลับมาที่จุด Start ใหม่
    ภาพที่ 2-5 เขื่อนแก่งกระจาน โรมแมนติกสุดๆ:cool:

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สนาม สวยมากครับ
    ถ้าไม่กังวลว่าจะสนามจะ ร้อนหน่อย
    สามารถพาแฟนไป และ ครอบครัวไปพักผ่อนกันได้เลยครับ
    เพราะที่ เขื่อนแก่งกระจานสวยมาก ครับ
    มีรูปภาพ มาโชว์ สวยงาม ยิ่งตอนพระอาทิตย์ตกยิ่งสวยครับ
    โรแมนติก สุดๆ

*** ใครจะเอารถเก๋ง ขึ้นไปบนสันเขื่อน ขอบอกว่าอย่าครับ เพราะตอนลงขากลับมันจะติด มันชันมาก ขนาดวีโก้ยกสูงยังติด 555.. ให้ไปถึงป้อมยามหน้าเขื่อน แล้วเลี้ยวซ้ายขึ้นไปทางฝั่งร้านอาหารแทนครับ เพราะถ้าตรงขึ้นไป ลงมาติดแน่นอน

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เรื่อง อาหาร น้ำดื่ม บุหรี่ เครื่องดื่ม ขนม
    สำคัญคือ น้ำมัน ออกเทน 100 - 95

ทาง พี่ชาติ Racing Kong รับอาสาเป็น ธุระ จัดการนำไปให้บริการ กันถึงสนามครับ
    ต้องฝากช่วยกันอุดหนุนแกหน่อยครับ เพราะแกอุตสาห์เสียสละเวลาเตรียมของพวกนี้ให้พวกเรา

"ปั๊ม 95 ที่ใกล้ที่สุดอยู่ห่างจากสนามเกือบ70 กม คิดดูเองว่าไปกลับไกลขนาดไหนถ้าเอาแกสโซฮอล์ใกล้ลงหน่อย เหลือ 35 กม"

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
  10. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    สุดยอด แจ๋ว

11. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขอบคุณครับบบบบ พี่โอ๋

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เห็นภาพสนามแล้ว พาลขาสั่นอ่ะครับ..............ใหญ่โตอะลังการมากๆ
    ขอบคุณท่านประธานโอ๋มากมายเลยครับ

13. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ขอบคุณพี่โอ๋มากๆคับที่เอารูปสนามมาให้ชม งานนี้ต้องไปชมแน่ๆไม่มีพราด อิอิ

14. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ นอกจาก สถานที่แข่งแล้ว ยังแจ้งที่ พักด้วย รอบครอบจิงจิงครับ

15. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอบคุณครับ สนามสวยมากน่าขับจริงๆ

16. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    ขอลงนิดนึงครับพอดีเข้าไปดูเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ
    http://www.mlrthailand.com/forum/index.php?topic=1946.0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้