ไฟเลี้ยวเพชร R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    พี่ๆ หรือ ผู้เชี่ยวชาญ ครับผมไปสอยไฟหน้าเพชร R11 มาแล้วมีปัญหาคือใส่ไฟเลี้ยวไม่ได้อ่ะครับคือ ปลั๊กมันเป็นคนละแบบ ก็เลยกะจะเปลี่ยนแต่โคม ไม่เปลี่ยนหลอด แล้วทีนี้เป็นปัญหาตรง เชี้ยวที่ โคมมันเป็นแบบ สี่ กะ สาม ใส่กันไม่ได้อีก พวกพี่ๆแปลงกันยังไงอ่ะ ครับ หรือมีวิธีทำอย่างไร ขอบคุณครับ ผมอยากใส่แล้ว ตอนนี้ใส่แต่ดวงกลาง :cry::cry::cry:

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    หลอดไฟเลี้ยว ชุดของไฟเพชร มันจะเป็นไฟหรี่ด้วยนะครับน้องปอ คงจะใช้ของเก่าไม่ได้มั๊งครับ :D

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เจ้าปอ..ใส่ๆไปเหอะ..เรื่องมากจริง..มัวแต่ตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้..
    ไป..ไป..ใส่ไม่ได้..แวะไปที่ร้าน..เดี๋ยวให้เด็กใส่ให้

4. pOR...

836
    2
    0
    มันใส่ไม่ได้อ่ะพี่ ผมอยากใส่ใจจะขาด มันใส่ไงอ่ะ ???

5. hyper1

hyper1 New Member Member

3
    0
    0
    ของผมก็ใช้ไฟเลี้ยวเพชรพร้อมไฟหรี่นะ
    แต่ถ้าจะให้ไฟติดครบต้องยอมตัดต่อสายนี้ดหนี่ง

ของผมเลยใช้วิธีเอาสายของปลั๊กอันใหม่มาบัดกรีติดกับสายเดิม (ไฟเลี้ยวเดิมใช้ สองเส้น+- ส่วนไฟหรี่เอามาแต่เส้นไฟ+)ไม่ได้ตัดหัวปลั๊กอันเก่านะ ปอกสายนิดเดียวก่อนถึงปลั๊ก แล้วก็บัดกรี พันเทปกันน้ำให้ดีทั้งสาย ทั้งปลั๊กเลย ทีนี้ก็จะได้ใช้ทั้งไฟหรี่ ไฟเลี้ยวเลยนะครับ

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใส่ไม่ยากครับ ย้ายสายไฟนิดหน่อยเอง เอาสายไฟ + จากไฟหรี่เดิมที่เป็นหลอดเล็กๆ

เอาไปเข้าสายที่ 3 ของขั้วไฟเลี้ยว จำไม่ได้แล้วว่าเส้นไหนลองต่อ แล้วก็เปิดดูนะ

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตัด - ต่อ โลด

8. pOR...

836
    2
    0
    ประเด็นหลักอยู่ตรง โคมไฟเลี้ยวเพชรทั้งคู่ ดันมีตัวผู้มาอันเดียว แถมอีกอันที่มี สายไฟก็ดันโดนตัดมาซะสั้น นิดเดียวเอง ผมต้องไปหาซื้อตัวผู้อีก ไม่รู้จะหายากป่าว เซ็งๆ ซื้อมาไม่ได้ดูรายละเอียด หวงแต่ดูความสวย :cry::cry::cry:

9. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    จะยากตรงไหนหละครับ ... ทั่นหม่อมออกตัวแล้วขับไปเลยครับ วัชรพล แค่นั้นเอง :D

10. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    น้องปอครับ หัวแร้งกะตะกั่วบัดกรี+สายไฟยาวซักเมตรนึง ไม่ถึงร้อยครับ ต่อเองเลยครับ ปอกสายแล้วบัดกรีต่อให้สายมันยาวขึ้น แล้วเอาไปต่อกะสายเดิม สายสีดำต่อกะสายสีดำไฟ สายสีส้มต่อกะสีเขียว (ของไฟเลี้ยวเดิม) ส่วนสายตรงกลางต่อกะสายไฟหรี่สีแดงครับ จบครับ

11. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ เรียบร้อยแล้วครับไปหาตัวผู้มาได้แล้ว ตัดต่อเรียบร้อย สวย ใส (แต่ไม่ไร้สมองนะครับ) :D:D:D

12. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ทำซะยากเชียว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้