คุณ...เคย เอารถไปซ่อมเเล้ว???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย n!Cs`RCW, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    คุณเคยเอารถไปซ่อมเเล้วเจ้าของอู่เอารถไปไช้ส่วนตัว หลือเอาออกมาขับเล่น
    ไหมครับ

เเล้วคุณรู้สึกอย่างไรครับ :eek:

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเจอก้อเซ็งคับ จ่ายเงินที่ซ่อมเสร็จแล้วบอกว่ามีคนเห็นเอารถผมไปใช้ช่ายไหม ยังไงก้อคงไม่เอากลับไปร้านเดิมแล้วคับ

3. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ถ้าอู่ไม่สนิทมาก ก็คงไม่พอใจอ่านิค

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าจิงก้อคงไม่กลับเข้าอู่นี้อีกตลอดไป

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    กรณีเอารถไปซ่อม

เค้าอาจเอารถไปลองเครื่องก็ได้

แล้วถือโอกาศเอาไปทำธุระส่วนตัวด้วยเลยยยยย

6. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    ที่เคยเจอ เป้นรถเพื่อนผม กับ รุ่นพี่ เอารถไปซ่อมที่อู่หนึ่งใน จ.ชม แต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว
    โดนเมือนๆๆกันคือรถต้องทำหลายวัน ต้องจอดไว้
    คืน 2 คืน แรกก้ไม่ได้ทำรถ เอาไปขับเที่ยวอีกตะหาก รู้เพราะ อีกวันเปิดเข้าไปในรถ
    เจอบัตรประชาชน รถเท้า แล้ว แก้วจากร้านที่ไป เซงกันไปตามๆๆกัน.................

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เลยเอารถไปล้าง แล้วลูกค้าเอารถไปขับฃนลิ้นหน้าแตกกก

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ส่วนตัวยังไม่เคยเจอแบบนี้นะครับ แต่ถ้าเอารถไปลองดูเฉยๆก็ถือว่าไม่เป็นไร(แต่ในใจก็คิดว่า อย่าจุ่มคันเร่งมากนักนะคร๊าบบบ.. 555) :D

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ยังไม่เคยคับ......แต่ถ้าเป็นแบบนั้นก้อแย่มากๆๆคับ

10. เขาอาจจะลองรถเราอยู่หรือป่าวครับ?

ถ้าเป็นจริงก็ต้องมีการว่ากล่าวกันบ้างล่ะครับ

ยังไงดูเลขไมล์ที่ใบเช็คสภาพส่งซ่อมอ่ะครับ เปรียบเทียบตอนรับรถ

ลองถามสาเหตุว่าทำไมเลขไมล์วิ่งไปเยอะปกติ

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แต่บางอู่ มีแอบดูดน้ำมันด้วยนะครับ

อันนี้เรื่องจริง แต่บางอู่เท่านั้นนะ

12. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    เคยครับ แถมขับไปซื้ออะไหล่ วิ่งไปรับสาว เอาไปอวดเพื่อน
    รู้เพราะมีคนมาบอกครับ ตัวเองกลางวันทำงานอยู่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

13. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เคยแต่ไปตั้งศูนย์ตอนขับเข้าช่องก็เบิ้ลจังเลยเราขับเองยังไม่ขนาดนั้นและตอนลองพี่แกก็ลากซะหวานเชียวก็ได้แต่นึกในใจว่าเออรถมึงหรือรถกูว๊ะแล้วก็ไม่เข้าอีกเลย.....

14. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    เคยเจอแต่รถเพื่อนครับ

เพื่อนไปเมืองนอก

จอดไว้ที่อุ่จะทำสี

เราขับไปเจอ รถเพือนซิ่งกลางคืนอยู่ เราก็ จี้จิกตูดไปเลย

มาเจอ เจ้าอู่เอาออกมาซิ่ง

เซ็งไปเลย

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เมื่อก่อนเคยเหมือนกัน...แต่เค้าโทรมาบอกว่าขอยืมรถไปซื้ออะไหล่นะ เราก็ไม่รู้ทำไงก็รถอยู่ที่เอ็งนี่หว่า

16. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถ้าเจอคงเช็งอะ ครับ แต่ผมชอบแอบไปดูรถอยู่บ่อยๆ

17. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ของพี่ผมซวยกว่า ก็สงสัยว่าทำไมรถทำน๊านนาน ตอนไปรับรถเช็คดู ปรากฏว่ารถมันเหมือนไปชนมา.. เอาไปขับไม่เท่าไหร่ เอาไปชนมานี่สิ.. เฮ้อ..

18. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เคยเจอโดนดูดน้ำมันหายไปเหมือนกัน

19. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เคยครับ แต่ไม่ได้เห็นเอง เพื่อนมันเห็นไปจอดอยู่ที่นวดแผนโบราณ...
    ถามที่อู่มันบอกว่าไม่เคยเอารถลูกค้าไปทำธุระส่วนตัว แค่ลองรถเท่านั้น (สงสัยมันลองซะเมื่อย)

20. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    เคยเจอแต่แม่งจอดไว้เฉยๆไม่ยอมทำ 3 เดือน EVOชาพท์ละลายอ่ะ

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เคยครับ เอารถไปศูนย์โทรไปถามที่ศูนย์บอกว่ารถไม่เสร็จเสร็จพรุ่งนี้ แต่ผมเจอรถผมวิ่งอยู่บนถนนตอนเย็น กับช่างอีก3คน มันซิ่งรถผมโชว์สาว ลากซะเสียงหวานเลย ผมเลยไปบอกผู้จัดการศูนย์ ช่าง3คนโดนไล่ออก หุ หุ

22. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    คิดซะว่าถ้ามันจะพังเพราะซ่อมไม่ดีเค้าคงรู้ก่อนเราละครับอิอิ

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  23. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เจอแบบนี้ก็พูดไม่ออกเหมือนกันนะ... แต่ไม่สมควรทำ อู่ต้องมีจรรยาบรรณครับ

24. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ถ้าเอาไปใช้นอกจากการทดสอบ ถือว่าแย่มากๆ ( ถ้าไม่ใช่อู่ทำเครื่องนะ )

อู่ทำเครื่องจะสนิทกันอยู่แล้ว แต่ก็กลัวๆอยู่เหมือนกันนะ 555+

25. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    รถผม อู่ไม่ขับครับ เพราะ ขับไปก็เอาไปอวด ญ ไม่ได้ โชคดีไป

26. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เคยเจอเหมือนกันเอารถไปซ่อมช่วงล่าง แต่เพื่อนผมเห็นรถผมกำลังขับแรดอยู่บนทางด่วน มันเห็นว่าไม่ใช่ผมขับเลยขับตามแล้วโทรถาม นึกว่ารถผมถูกขโมย แต่จะว่าไปจะเอาไปบับ ก็เอาไป แต่ต้องรับผิดชอบ และน้ำมันผมต้องเท่าเดิมตอนรับรถ ( อู่ที่ผมเข้าจะรู้นิสัยผมดีว่าเป็นไง )

27. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    มีคนเคยรู้จัก

เปิดร้านเบาะ

ชอบเอารถคนอื่น มาแอ็ก

เห็นแล้วสมเพช

และรู้สึกเซงแทนเจ้าของรถ

ในใจมันคงคิดว่าเท่ แต่พวกผมสมเพชแทนคับบบ

28. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตอนเอารถเข้าอู่ควรจดเลขไมลล์ตอนที่มีคนมารับรถด้วย

และถ่ายรูปให้เห็นขีดน้ำมัน

จะได้ไม่ต้องมีปัญหาที่หลัง

29. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้ามันซวยเอารถเราไปชน นะมึง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

30. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ถ้าเอาไปลองก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเอาไปใช้ส่วนตัว..............อู่แบบนี้ไว้ใจไม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้