อยากรู้ว่า AE86 ของทาคุมิ ทำอะไรบ้างอ่ะ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย HondaTwinCam.co.jp, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HondaTwinCam.co.jp

HondaTwinCam.co.jp New Member Member

60
    0
    0
    อยากรู้ว่า AE86 ของทาคุมิ ทำอะไรบ้างอ่ะ

:D

2. dr7ft

dr7ft New Member Member

58
    0
    0
    เครื่อง 4a20V ของทีมแลลลี่กรุ๊ปเอที่สาบสูญไปแล้ว
    ถอดออลย์แคร๊งออก เพื่อให้เครื่องวางอยู่ในจุดที่ต่ำที่สุด

ฝากระโปรงคาร์บอนโบนเน็ต ฝาประตูหลังก็เป็นไฟเบอร์นะลดน้ำหนัก

มีการปรับปรุงฐานล้อใหม่แต่(ไม่ทราบรายละเอียดนะ)ทำให้ยึดเกาะถนนมากขึ้นต้องใช้รอบและแรงส่งมากกว่าเดิม

ช่วงล่างปรับแต่งเป็นเสป๊คเดียวกับที่ใช้แข่งกับ R32 ของไนท์คิด :D

ไม่ได้มั่วนะ แต่ถ้าอ่านมาตั้งแต่ต้นจะรู้เองว่าทำไรไปบ้าง :cool:

3. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    ตกลงว่า มันยกแพสกายไส่เหรอวะ แล้วยกแพหน้าขับ4ด้วยป่าววะ เอิ้กๆๆ

4. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
  5. ickkyi

ickkyi New Member Member

31
    0
    0
    ม่าย เจ็ด เค้าบอกว่าช่วงล่าง setting แบบเดียวกับ ตอนที่แข่งกับ R32 คับพี่โจ เหอๆ

6. Tawan

Tawan New Member Member

10
    0
    0
    เพิ่มอีกนิดหน่อยครับ ส่ายวัดรอบ ไม่ส่ายท่อร่วมไอดี(ก้อนหินกระเด็นเข้าไปคงน่าดูพิลึก)ไม่ใส่กรอง เบาะบักเกทซีท

7. aka_23

aka_23 New Member Member

87
    0
    0
    เล่มล่าสุดProject D เปลี่ยนหน้าปัดใหม่กับกะโปงหลังเปนFIBER+อคิลิคให้86ทาคูมิแล้ว
    มีทุกเล่มคับinitial D

8. HondaTwinCam.co.jp

HondaTwinCam.co.jp New Member Member

60
    0
    0
    ทีมแรลลี่ GroupA คือ ทีมอารายอ้ะ ??

9. dr7ft

58
    0
    0
    ไอ้เรื่องทีมกรุ๊ปเอนี่ ต้องโทรไปถามคุณบุนตะเค้าครับ เค้าเป็นคนหาเครื่องมา

ยังไงถ้าโทรไปรบกวนบอกเค้าด้วยว่าดูดบุหรี่ให้มันน้อยๆหน่อย....

ไปกันใหญ่ล่ะกรู........ :p

10. dr7ft

58
    0
    0
    กวนทีนนะครับ รถมึงน่ะแหล่ะต้องยกแพแถวกาญจนบุรีมาใส่

ไอ้เลฟแบ๊คเอ๋ย......... :D

11. golfever

golfever New Member Member

12
    0
    0
    โชวรูปที่เปลียนหน้าปัดให้ดูหน่อยคับ พี่กัน

12. pitte

pitte New Member Member

1
    0
    0
    มันจะทำรอบถึง 11,000 ได้เลยเหรอครับ

13. aka_23

aka_23 New Member Member

87
    0
    0
    :cool: ทำไส้ แล้วก็จูน(มาก)หน่อย 4AG 20V ถึงแน่คับ แต่เม็ดเงินไม่ใช่น้อย:sad: :D :D :sad:
    :eek: แค่ 4AG 16V ตัวนี้ก็หนาวแล้ว:eek:
    View attachment 533775
    View attachment 533774

14. RayRonClub

RayRonClub New Member Member

197
    1
    0
    เจ๋งครับผม

15. ถ้าจำไม่ผิด 4A20 VALVE ตัวนี้มี 5 สูบใช่ปะ

16. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    4 สูบครับ แต่มี 5 วาล์วต่อสูบจ้าาาา:cool::cool::cool:

17. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    มีโรลบาร์เต็มคัน กระจกบานหลังอะคริลิก และที่สำคัญสุดต้องมีแก้วใส่น้ำกับเต้าหู้ทุกๆตีสี่ด้วยครับ

18. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    .....

วาล์วไอดี 2......วาล์วไอเสีย 3

19. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    eg6 ผมละครับที่ชนก้นทาคูมิ 555+ (แวะมาอ่านคับ สนุกดีครับ ^^") ว่าแต่มีรูปเครื่อง 20 V ของทาคุมิไหมครับ อยากเห็น อิอิ

20. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    20valve มันไอดี 3 ไอเสีย 2 ไม่ใช่หรอคับ

21. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    อ่าาา มีผู้รู้มาตอบแล้ววว (จริงๆ เห็นนานแล้วล่ะ อิอิ :p:p:p:D)

22. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    เพิ่งเห็นคับ พี่มาย
    นึกว่าตัวเองเข้าใจผิดมาตลอด เลยรีบมาแก้อ่ะคับ

อย่างกะเล่นเกมส์จับผิดแน่ะ แล้วได้รางวัลป่าวคับ ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้