ขอบกระจกหน้าครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TheCrow, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    มันเริ่มเปิดๆครับตลอดแนวเลยโดยเฉพาะตรงมุม ควรแก้ไขยังไงดีครับ (เคยเห็นไอ้ที่เค้าใช้พู่กันจุ่มกาวอะไรไม่รู้มาป้ายกรอบทะเบียนครับไม่รู้เรียกอะไร จะใช้ได้มั๊ย)
    View attachment 1236853

2. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    ...แสดงว่ารถออกมาปีไล่ๆกันนะครับ ของผมก็เป็นเหมือนกัน.....

3. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน ครับ ซีลีโคนดำ อัดเลยครับ ปาดให้เลียบ :D

4. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    เอาผ้าชุบน้ำมันปาดแนวซิลิโคนจะทำให้เรียบขึ้น ไม่เลอะมือด้วย

5. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ของผมเป็นทั้งหน้าและหลังครับเอาซีลีโคนดำยาก็แล้วกับหลุดอยู่ดีครับ ( ยา 2 ครั้ง ) ไปถามที่ร้านกระจกรถร้านใหญ่เขาบอกว่า
    ซีนีโคนจะแก้ปัญหาชั่วคราวครับทางที่ดีสมควรหายางมาใส่ใหม่ครับ

6. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ของผมกาวตราช้างหลอดละ 15 บาท ติดทนนาน แ ต่เวลาจะเอาออกไม่รู้จะทำยังไงเลยเนี่ย:):)

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ตกลง...พี่พันเอกจะเอาเข้ารึจะเอาออกล่ะ...

รึว่า...เข้า ๆ ออก ๆ ...
    :D :D

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ยางขอบกระจกหลังพรีมีร่า ราคาวรจักร เพิ่งถามมาสองพันกว่าบาท

ขอบกระจกหน้าด้านบน พันเดียว :D:D:D

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใช้ 2 อย่างเลย ทั้งกาวช้างและซิลิโคน อิอิ :D

10. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    เข้าๆออกๆ นี่ทำอะไรหรือครับพี่

11. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    คงต้องเปลี่ยนขอบยางดีกว่า เพราะกาวช้างหรีอซิลิโคน มันแก้เพียงชั่วคราวเองโดยเฉพาะกาวช้างทำให้ขอบยางเก่าแข็งและแตกได้ง่ายขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้