เครื่องยนต์สะดุดครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย vinit..., 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    เช็คไป เช็ดมา สายหัวเทียนรั่ว(ลองเปลี่ยนหัวเทียนแล้วไม่หาย) คิดว่าจะเปลี่ยนสายหัวเทียนครับ เลยอยากขอคำแนะนำว่าแบบใหนดี หรืใครมีเหลือใช้อยากแบ่งปันครับ

2. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ผมมีดีๆอยู่3เส้น
    ถ้าอยู่ใกล้ๆเอาไปลองได้

3. vinit...

459
    27
    0
    อยู่ใหนครับ ผมอยู่อยุธยา

4. ตรงเชียงกงสาย 4 มีสายหัวเทียน NGK ของญี่ปุ่นแท้สีฟ้าเส้นใหญ่สวยๆ เลย ติดมากะเครื่อง GA16VCT ที่ร้านแกรับเทิร์นสายเก่าเพิ่มตังแค่ 800 เอง ลองไปแวะดูคับ พอดีผมตังค์ไม่มี ไม่งั้นเอาแล้ว

5. vinit...

459
    27
    0

เชียงกงสาย 4 อยู่ตรงใหนหว่า

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    น่าจะพุทธมณฑล สาย4 นะครับ ใช่รึเปล่าครับน้องเล็ก...:rolleyes:

สายหัวเทียนแนะนำจากประสบการณ์ตรงนะครับ ของเดิมอ่ะดีแท้แน่นอนครับอายุการใช้งานยาวๆ...:D

7. vinit...

459
    27
    0
    ขอบคุณครับพี่เป้ ใช้ประสบการณ์ตรงของพี่เป้เลย แม้แต่เทปต้องเป็น 3M เท่านั้น(ยี่ห้ออื่นไม่หาย)
    พุทธมณฑลสาย 4 ไกลไปครับ (เดี๋ยวสิ้นเดือนได้ย้ายไปอยู้กรุงเทพฯ คงได้เจอกันครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้