## ขอความรู้การติด แผ่นแดมป์ ครับ ##

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 18 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอความรู้การติด แผ่นแดมป์ ครับ
    ติดกันแบบไหนบ้าง ยี่ห้อ ติดแล้ว เห็นผลเยอะหรือเปล่าครับ
    มีภาพการติดด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ติดอยู่ครับ แต่ไม่มีรูปให้ดู ยี่ห้อAMERICAN DYNAMIC ก็โอเคครับ
    ผมเล่น พร้อนเสตจอยู่ครับ ติดแค่ประตูหน้า ข้างลแผ่น ลำโพงโฟคอล
    สรุป คร่าว ๆว่า เสียงจะนิ่งขึ้น มิติ กว้างลอย ลึก ขึ้น แยกแยะชิ้นดนตรีดีขึ้น
    ครับ และทำให้โฟกัส เสียงเบส อัฟพร้อน มาด้านหน้า ลงลึกขึ้นครับ
    ถ้างบเยอะติดทั้งคัน เสียงรบกวนเงียบขึ้น แต่รถก็หนักขึ้น แต่ฟังเพลงเพระ
    ถ้าประหยัดก็ข้างละ 1 แผนที่ประตูหน้า ซ้าย ขวา ก็พอครับ
    เวลาติด เห็นช่างใช้ไดร้อนเปา แล้วก็ปะให้เข้ารูปครับ

3. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ตาม นั้น เลย ครับ 1 แผ่น ไม่ น่า เกิน 500

พร้อม ติด ตั้ง ไม่ เกิน 1500 ต่อ 2 ประ ตู ซ้าย ขวา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้