เรื่องไฟหน้า b13-b14 ที่จะนำมาใส่ nv คันโปรดนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Step-Divinity, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมเข้ามาแล้วเห็นมีพี่น้องในนี้ ถามเกี่ยวกับเรื่องไฟหน้า b13 ตัวนอก mexico spec'

แล้วก็มีพี่น้องที่แวะเวียนเข้าไปในบอร์ด sunny-thailand เห็นแล้วโทรมาสอบถามกับผมด้วย

วันนี้ผมเลยเอาภาพมาให้เปรียบเทียบกันนะครับ จะได้เห็นภาพด้วย:D:D

b14 ไม่ต้องไปพูดถึงผมขอข้ามไปเลย เพราะลักษณะหน้ารถไม่เหมือนเลย

ถ้านำมาแปลงก็คงออกมาเหมือนกับเอาของ ae มาใส่แหละครับ คือถ้าจะแปลงก็คงลงไปได้แน่นอน

แต่เราต้องทำชุดกระจังไฟเบอร์ หรืออะไรก็ตามมาใส่มัน

เข้าเรื่องเลยครับ

สำหรับเจ้า nv ทั้งตัว VAN และ Wingroad ที่มีลักษณะหน้าตาคล้ายกับ b13

ชุดไฟหน้าจากรูปจะเห็นนะครับ ว่ามีไฟเลี้ยวลักษณะต่างกันเล็กน้อย

ส่วนทางด้านไฟหน้า เอาง่ายๆเลย ที่ผมคิดออก มีใครเคยหาไฟหน้าเก่าๆของ b13 มาลองใส่ไหมครับ

ถ้าใส่ได้ ก็แสดงว่า ไฟหน้าตัวนอก mexico spec' ก็สามารถใส่ได้เลยเช่นเดียวกัน

เพราะ b13 เอามาใส่ได้เลยไม่ต้องแปลงใดๆๆทั้งสิ้นครับ จุดยึดของไฟหน้าตัวนอก

และไฟหน้าบ้านเราลงตำแหน่งเดียวกันหมด ถ้าแบบนั้นก็ลงตัว

แล้วมันก็จะมีชุดกระจังหน้า ทุกอย่างครบ ถ้าแปลงได้มันจะเป็นตัวที่ง่ายที่สุด

แต่จากที่พี่ๆได้บอกมา บอกว่าสามารถเอามาใส่ได้เลยอะครับ

หวังว่าคงเป็นความรู้จากการเห็นภาพได้ไม่มากก็น้อยนะครับ

รูปด้านล่างเป็นแบบโคมรมควันนะครับ (รูปสินค้าจริงที่นำเข้ามาแล้ว)
    แล้วก็มีแบบโคมใสปกติด้วย
    ขอบคุณพี่น้องที่โทรมาสอบถามนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=559867 b13ที่ติดตั้งแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  2. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ตกลงใส่ได้หรือไม่ได้ งง ลองก่อนได้ป่าว อิ อิ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตกลงว่าไฟเลี้ยวต้องแปลงเบ้านะครับ
    ไม่ก็ใส่ตัวเดิมอ่ะไฟหน้ากระจังน่าจะใส่ได้ครับ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0

พี่โผมๆๆ:D:D:D

5. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เปลี่ยนไฟได้ก็ดีครับ ของเดิมเชยมาก

แล้วชุดโคมดำราคาเท่าไหร่ครับ มีเหลือบ้างเปล่าครับ

6. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ของต้องสั่งนะครับถึงเอาเข้ามา มีตลอดครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=536431&page=20

ตัวนี้ชื่อมันคือ TSURU ปัจจุบัน ในสายการผลิตของ mexico บอดี้นี้ก็ return การผลิตอีกรอบ ในปี 08/09 บ้านเค้ายังป้ายแดงอยู่เลยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    lสวยเลยนะน้องนุ
    ของเค้าดีมีคุณภาพ
    อิอิ

8. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    อิอิ จัดเลยๆ

9. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    มีรถคันไหนมาลองหน่อยสิ อิอิ อยากลองใส่อะ

10. สวยคับ ผ่อนได้ถ้าจะดีนะคับ จะลองคันแรกของคลับเลย อิๆ

11. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    เอางั้นเลยหรอคับ:D:D

12. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    น่าโดนจริงๆเลยครับ ชอบ แต่ยังไม่ถึงสเตปทำหล่อเลยอิอิ รอกันยาวเลย

13. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    :D:D:D

14. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ป๋าเบิ้ม จัดเลยครับ ถ้าได้จะได้ตาม อิอิ

15. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ว่าแต่ ไฟของ B13 มีแบบ Projector ไหมครับ

16. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    ป่า เบิ้มครับทำเลยครับ รอชมอยู่ครับผม

17. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    น่าสนมากมาย

ใส่ทีผมว่า หล่อเอาเรื่องเลยนะครับเนี่ยยย

:D :D :D

18. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ตามมาดู อิอิ

19. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ดูด้วยคน อิอิ

20. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ดูอีกคนด้วนนะ .......จุ๊บๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้