เวลาสตาร์เครื่อง r11 ไม่ค่อยติด รบกวนกูรูหน่อย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย theeagleone, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    รถผมอยู่ดีๆ ก็สตาร์ยากเอาเสี่ยงัง คือ ตอนคืนกลางสตาร์ปกติอยู่ พอมาเช้าสตาร์ยาก เหมือนกับว่า
    ไดร์สตาร์ไม่มีแรง หรือมันสกปรก หรือเปล่า หรือว่าสายไฟหลวม ตรงหม้อแบต ขอท่านกูรูช่วย
    ชี้แนะให้หน่อยครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    บิดกุญแจแล้ว..ไดไม่ยอมเตะรึว่าไดเตะแล้วเครื่องไม่ยอมติด

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ถ้าระบบไฟก็ ไดชาร์จ ไดสตาร์ท แบตเตอรี่
    ไม่งั้นก็เป็นระบบเชื้อเพลิง

ต้องแจงอาการอีกนิดอะคับตามที่คุณหม่อมถามเลย
    ไม่งั้นก็เช็คตามข้างบนนี่แหละ
    ไม่น่าจะหลุดจากนี้นะ ^^

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตามมาดูอาการ :D

5. theeagleone

113
    0
    0
    อาการ บิดกุญแจแล้วไดทำงานแต่เครื่องไม่ยอมติด ต้องสตาร์หลายครั้งหรือ บิดกุญแจค้างไว้ก่อนแล้วค่อยบิดกุญแจให้มันสตาร์ถึงต่อติด อะไรประมาณนั้น คับ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ขี้เกียจอธิบาย..ยังไงฟันธงเลยว่าไดสตาทร์เสีย..เปลี่ยนเลยดีกว่า..ไม่น่าจะถึงพัน..รีบเปลี่ยนซะก่อนทุ่นจะไหม้..ถ้าแค่ถอดออกมาเปลี่ยนถ่านก็แค่หลักร้อย..เปลี่ยนซะลูกเบลี่ยนซะ..ไปล่ะนายฝรั่ง..ไล่ล่ะ

7. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อาการเข้าเค้า เชื่อท่านพี่หม่อม "กูรู้" ไปเถอะครับ :D

8. theeagleone

113
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำ

9. theeagleone

113
    0
    0
    ผมไป เช็คแล้วเป็นแค่ connext สายไฟหลวมหรือไม่แน่น จึงทำให้ไฟที่จ่ายไปให้กับ ไดร์ไม่พอ
    จ฿งไม่มีแรงที่จะสตาร์ทเครื่อง อะไรประมาทนั้น

10. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอ๋า...มาไม่ทัน...รถพี่เค้าเป็นอะไรอ่ะ...

11. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    รถพี่เค้าเป็นยานพาหนะอย่างหนึ่งครับ อิอิ อะล้อเล่งน้า รถพี่เค้าสตาทร์ไม่ติดคับแล้วพี่หละเคยสตาทร์ไม่ติดอะปะ
    ของผมหนนึง ไดสตาทร์สิ้นลมครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้