มีใครใส่กระจังหน้าแต่งบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ของผม nv van อยากหากระจังหน้าโล่งๆมาใส่ ของพี่ๆใส่แบบไหนกันครับขอดูรูปกับราคาหน่อยครับ

ผมเห็นมีกระจังหน้าแบบตะแกรงเป็นของแต่ง NV ไม่รู้ใส่ตัว VAN ได้หรือเปล่า ต้องแปลงไหม ราคา 900บาท

หรือใครใส่แบบตะแกรงที่ผมว่าอยู่ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ถ้าเป็นกระจังของ NV ใส้ได้ครับ ตัวกะบะไฟเต็ม กับตัวแวน หน้าเดียวกันเลยครับ

งานเป็นไฟเบอร์ หรือพลาสติกครับ

ปล. แต่ว่า 900 บาทไทย ผมว่าแพงไปนะครับ ใส่ตัวนอกดีกว่าครับ รูปหาดูในรถน้อง Mr.Jane เลยครับ

3. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    แบบตาข่ายอ่ะวรจักร รู้สึกจะ 600 คับว่าจะไปสอยมาใส่อยู่

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แล้ว บีสิบสามใส่ได้ปะครับ ..

5. bootrunner

211
    5
    0
    รบกวนช่วยบอกชื่อร้านกับที่ตั้งให้ด้วยครับ ผมจะได้ไปซื้อบ้าง
    วรจักรใช่ตรงที่ชั้นบนรับฝากรถหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

6. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ไม่ให้ดู อิอิอิ

7. tangprasert

566
    36
    0
    กำบอกทางนี้บอกมะถูกฮาฮ่า ใครที่ไปด้วยกันจำได้บอกที รู้ว่ามันอยู่ในตรอกเล็กๆๆง่ะ น่าจะด้านคลองถมที่เจอนะ

8. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ทางลัดระหว่างคลอมถม ไป อ.ศรีวรจักร อ่ะ

เป็นงานพลาสติก พ่นสีดำด้านมาให้แล้ว

ราคาหน้าร้านบอก 600-800 บ. ตามอารมณ์คนขาย

ใส่กับ NV รุ่นไฟหน้าเต็มได้หมด

ส่วนรุ่นไฟเบ้าอดคับ หรือไม่ก็ต้องแปลงเอาอ่ะ

แต่คงแปลงเยอะเลย ไหนจะไฟหน้า ไฟเลี้ยว หุหุหุ

9. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    แปลงเยอะๆ อ่ะดีนะ ฟันจะได้แข็งแรง :D :D

มิน่าล่ะ หลงตลอด :D :D

10. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    บีหนึ่ง กับ บีสอง จะสวยกว่านะ

11. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    ถามให้ตรู หรือเพื่อน ถ้าใช่ก็ขอบใจมากๆๆ ได้รับคำตอบจาก นายเจน เรียบร้อยแล้ว ว่า เอาของ บี13 มีใส่ไม่ได้นะ ต้องซื้อ NV VAN ตัวนอกมาใส่ เห็นเจนบอกมี อยู่ด้วยกัน 2 แบบ แบบที่เห็นกันบ่อยๆๆ เหมือนของ B13 มากๆ แต่ อีกแบบนึงไม่เคยเห็นนะ

ปล.เกือบซื้อ ของ B13 มาใส่แล้วเหมือนกัน เหอๆๆๆ ดีโทรปรึกษา ตาเจน ก่อน ต้องขอบคุณ ตาเจน กับพี่ เอกซ์ ด้วยนะครับที่ แนะนำผม :D

12. bootrunner

211
    5
    0
    แบบที่ว่าเหมือนB13 ใช่แบบที่คุณเจนใส่ในรูปหรือเปล่าครีบ ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วต้องเอามาทำสีใหม่หรือเปล่าครับ หรือว่ามันมาเป็นสีดำทั้งอันเลย

ขอบคุณครับ

13. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    ใช่ครับ ราคาที่เห็นซื้อกันมาได้ ตั้งแต่ 400-1000 บาท ส่วนใหญ่ ไม่รวมทำสีครับ แต่ถ้า เพื่อน ในครับ โล๊ะ ขาย อาจจะทำสีดำด้าน มาให้เลยครับ ผมก็พึ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ ที่แล้ว แต่ลองเอามาทำสี เอง กระดำกระด่างเลยครับ เดี๋ยว ลองใส่ดูก่อน ถ้าดูไม่ได้ ค่อยถอดมาทำสี อีกครั้ง เหอๆๆ

ปล. ถ้าหาไม่ได้ลอง ปรึกษา ป๋าเบิ้ม ดูนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  14. tangprasert

566
    36
    0
    นั้นแระน่าจะร้านเดียวกับพี่เจนเลยที่เจออิอิ

15. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มาให้ความกระจ่างครับ
    กระจังพลาสติกดำ ราคา 600 ในบางร้านจนถึง 800 ในบางร้านครับ ใส่คู่กับไฟบ้านเราได้เลย
    ทางเลือกอีกตัวที่ไม่ต้องเปลี่ยนฝากระโปรงหน้ากับไฟก็ กระจังตัวเดียวกับที่น้องเจนใส่อยู่เป็นรุ่นคล้ายบี 13 ครับ มีลายเหมือนสายฟ้า
    กับอีกแบบ เป็นร่องลึกตรงกลางตามภาพนะครับ ( รุ่นนี้ผมเคยใส่อยู่)
    รูปแรกแบบเดิมๆ
    แบบ2 เป็นแบบร่องลึกยาวคล้ายแบบแรก
    ส่วนคล้ายบี 13 แบบเจนครับ

16. buem

2,764
    75
    0
    ลืมบอกครับด้านบนราคาไม่เกิน 1000 แน่นอนครับ 800 บ้าง ถ้าเดิม 500 ครับ
    ต่อมาเป็นรุ่นที่ต้องเปลี่ยนชุดไฟกับฝากระโปรงนะครับ ราคาก็ 800 - 1500 เลยครับ
    1 แบบวิงโรด logo แดง ( ทองหายาก ) ก้านยก ราคาสูง
    2 แบบวิงโรด logo แดงก้านไม่ยก
    3 แบบวิงโรดตาข่าย ส่วนมากจะอยู่ในไฟกลม Logo จะอยู๋บนฝากระโปรง
    4 แบบวิงโรดตาข่ายก้านยก อันนี้หายากครับจะเหมือนกับแบบแรกแต่ไม่มี logo ครับ
    ลองตัดสินใจดูครับ แล้วแต่งบ ครับผม
    หวังว่าคงช่วยได้ครับ
    ไม่เข้าใจส่วนไหนโทรสอบถามได้ครับผม

17. buem

2,764
    75
    0
    หวังว่าคงจะพอเข้าใจนะครับ

18. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    กระจ่างแจ่มแจ้งเลย คุณเบิ้ม
    ขอบคุณ คุณเบิ้มมากครับ
    :)

19. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    โห สุดยอดเลยป๋า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้