โช๊คอัพ jzs155

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย sany, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sany

sany New Member Member

17
    0
    0
    ต้องการเปลี่ยนโช๊คอัพ รุ่นjzs-155 ครับ มีไครแนะนำบ้างครับ อยากได้นุ่มหนึบๆกว่า standardที่ติดรถมาครับ และต้องการทำช่วงล่างใหม่มีอู่ที่เพื่อนไว้ใจได้ทำกันที่ไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ:)

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ลองหาพวกโช้คกับสปริงแต่งครับ แต่อาจจะแข็งเกินไป เคยคุยกับพี่โจ๊ก และจากประสบการณ์ตัวเองนะครับ ของสแตนดาร์ด นุ่มหนึบ เอาอยู่ครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์เยอะด้วย แต่ถ้าคุณ จขกท. อยากเปลี่ยนก็ลองดูได้ครับ แต่ทว่าโช้คกับสปริงต้องแมตซ์กันนะครับ ไม่งั้นละก็ มีแต่กระด้าง ๆๆๆ ไม่สบายเหมือนเก่า
    ส่วนร้านทำช่วงล่าง ก็ลองดูในอู่แนะนำก็ได้ ถ้าจะให้ดีหาอู่ดีๆ ใกล้บ้านนะครับ
    สำหรับผมแล้วพวกช่วงล่าง เบรค คลัช เข้าอู่ประจำแถวๆ ซอยพหลโยธิน 37/1 ครับ ส่วนเครื่องยนต์ ตระกูลเจ นี่ เฮียตือ (อู่ชัยรุ่งเรือง) เอาอยู่ครับ

3. sany

sany New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณ คุณtha79 สำหรับคำแนะนำ สงสัยคงต้องใช้ของสแตนดาร์ดละครับ แต่ตอนนี้ราคาสูงพอดู เช็กมา 4 ตัว ราคาเป็นหมื่นเลยครับ
    กะว่าจะไปลองปรึกษาช่างเปี๊ยกดูอาจจะลองซ่อมดูก่อนครับถ้าไม่มากมายจนเกินไป
    ส่วนเครื่องไม่ต้องห่วงครับอย่างว่าแหละต้องเฮียชัย พรุ่งนี้ก็นัดแกไว้จะเข้าไปเช็ครถอะครับ คงจะไปสอบถามการซ่อมช่วงล่างกะแกด้วย
    ขอบคุณอีกทีนะครับสำหรับข้อมูล
    :)

4. OATSUFT

OATSUFT New Member Member

150
    0
    0
    ตอนนี้ใส่ของ jic อยู่นะคับยังไม่ได้เซ็ท กระโดดเป็นผีจีนเลย แต่หนึบดีนะคับ

5. tha79

737
    0
    0
    ของแต่งมักแข็งกระด้างกว่า แต่ถ้าขับเร็วๆ หรือเข้าโค้งแรงๆ ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

6. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ถุงลม แบบ พี่ปิ่นไม๊ครับ เด้งได้ด้วย ฮิฮิ

7. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    เอ สอบถามหน่อยครับ
    พอดีผมใช้ jzs155 อยู่ เห็นมีโช๊คของ jzx90 อยู่ ไม่แน่ใจว่าใส่แทนกันได้เลยหรือเปล่าครับ

8. tha79

737
    0
    0
    ลองถอดมาเทียบดูนะครับพี่

9. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
  10. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    ไม่แน่ใส่ครับว่าใส่ได้หรือป่าว แต่ผมมีของ TRD รุ่น JZS155 เลยสนใจโทรมามันใส่ 17ได้แต่ถ้าใส่ 17 ต้องแปลงแต่ 155 ตรงรุ่นเลยครับ ขายด่วนครับจะไปใส่ถุงลมแล้ว 0818456086

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2009
  11. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    พี่โนต จะแนบโลก อีกคนแล้ว...สุดยอดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้