แข่งรถ Kart สนามที่ 2 วันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 52 ที่สนามเชียงใหม่สปีดเวย์

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย woodie, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    ขอเชิญชวน พี่น้อง กรุงเทพ ทุกท่าน ร่วมแข่งขัน รถโกคาร์ท 4 จังหวะ ขนาด 270 cc.

ในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2552 นี้ครับ ที่สนาม เชียงใหม่ สปีดเวย์ หางดง

เริ่มแข่งเวลา 12.30 น. ครับ

เปิดรับสมัคร ในวันอาทิตย์ ที่ 22 กุมภาพันธ์ ตั้งแต่ 11.00 น. นะครับ

ค่าสมัคร 500 บาท

*** ตัวรถ เป็น รถ จาก สนาม Motorsport Land ที่กรุงเทพ ครับ จำนวน 7 คัน ไม่ใช่ รถเก่า ที่สนามเชียงใหม่ สปีดเวย์ นะครับ มั่นใจได้ว่า แรงกว่า และ ดีกว่า ครับ เพราะไม่ได้เอามาให้เช่าขับ เก็บไว้แข่งอย่างเดียวครับ ****

สำหรับการ แข่งขัน จะ มีรุ่นเดียว คือ รุ่นรถโกคาร์ท 4 จังหวะ 270 cc.

โดยจะแบ่งกลุ่ม ให้แข่งครั้งละ 5-6 คัน ตามแต่จำนวนผู้สมัคร มีเท่าใด( เก็บ รถเป็น Spare 1-2 คัน )

แล้ว แข่งในแต่ละกลุ่ม เป็นจำนวน 12 รอบสนาม โดยแต่ละคนจะได้แข่งทั้งหมดจำนวน 2 Heat Heat ละ 12 รอบ

หลังจากนั้น จะตัดเอาคนที่ได้คะแนนมากที่สุดของ แต่ละกลุ่ม เข้าไปแข่งในรอบ Final จำนวน 7 คน โดยแข่งจำนวน 15 รอบสนาม

( ถ้วยรางวัล 5 ใบ อันดับที่ 1-5 )

สนใจร่วมการแข่งขัน ติดต่อได้ที่ 086-9103375

2. woodie

241
    1
    18
    พี่ๆ น้องๆ กทม. มีใครว่าง เรียนเชิญ ครับผม

มาสนุกๆ กันครับ

3. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    น่าไปจังเลยคับ มีใครสนใจไหม

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อยากไปจังคับ แต่มะรู้จะไปได้ป่าวอ่า

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ถ้าอยู่ใกล้ๆ ก็คงอยากไปครับ

6. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    อยากไปเหมือนกัน แต่ไกลจัง

7. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    อยากเห็นบรรยากาศจังเลยค๊าบบ...อิอิอิอิ

8. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    รอดูรูปอยู่นะค๊าบบบ พี่วู๊ดดี้

9. woodie

241
    1
    18
    หวัดดีครับ คุณต้น

รูปสนามนี้ ผมไม่ได้ถ่ายเลยครับ ถ่ายแต่ VDO แต่มีน้องอีกคนมาถ่ายให้ ถ้าได้ File เมื่อไหร่ จะเอามาลงให้ดูกันครับ

แต่มันมีแข่งแค่รุ่นเดียวนะครับ ( 4 จังหวะ จาก MSL ) ปรกติ ผมจะจัดแข่ง 4 รุ่น โดยใช้รถเช่าของทางสนาม เริ่มตั้งแต่ รุ่นเล็ก Comer 2 จังหวะ / Komet 2 จังหวะ / Rotax 2 จังหวะ / แล้วก็รถส่วนตัว 2 จังหวะ

แต่ทางสนามเค้าไม่อนุญาติ ให้ใช้แล้ว เนื่องจากทำรถเค้าพังไปหลายคัน ก็เลยซื้อ รถ 4 จังหวะ จากพี่ไก่ เอาไว้มาแข่งอย่างเดียว

สำหรับสนามต่อไป สนามที่ 3 วันที่ 29 มีนาคม 2552 ผมจะแบ่งเป็น รุ่น 4 จังหวะมือใหม่ และมือเก่า ครับ และจะเพิ่มรุ่น รถส่วนตัว 2 จังหวะ เข้าไปอีก 1 รุ่น

น่าเสียดาย หากสนามอยู่ใกล้ๆ กรุงเทพ ซักหน่อย จะขอเชิญ 4 จังหวะส่วนตัว มาวิ่งด้วยกันหน่อยครับ เพราะตอนนี้ รถส่วนตัว 4 จังหวะ ที่เชียงใหม่ ก็มี6 คันแล้วครับ

ยังไง เอา Movie ขับรถ 2 จังหวะ ของ กลุ่มเชียงใหม่ ไปดูเล่นๆ กันก่อนครับ

10. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    มีโอกาสไปเห็น รถคาร์ทยังวิ่งอยู่เลย...ใช้ได้ พอดีกลับก่อนวันแข่งเลยไม่มีโอกาสได้ดู...เอาใว้โอกาสหน้าแวะไปใหม่ครับ
    ปล..ขับกันเนียนดีครับ ชาวคาร์ทเชียงใหม่......

11. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ขอบคุณมากคับพี่วู๊ดดี้

12. woodie

241
    1
    18
    เอา Clip สนามแรก ปี 2009 ไปดูเล่นๆ อีกอันครับ

เป็นรอบ Final ครับ

13. woodie

241
    1
    18
    ตามมาด้วย ซ้อมเล่น กับรถ 4 จังหวะ ของพี่ไก่

14. woodie

241
    1
    18
    รูปยังไม่มาซักทีครับ เอารูปที่แอบไปดูด มาจาก Web เพื่อนบ้าน มาก่อนละกันครับ

15. woodie

241
    1
    18
  16. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ดูจากรูปท่าทางจะมันส์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้