ไฟหน้าปัด R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกและผู้รู้ครับว่า ไฟที่โชว์ที่หน้าปัดของ R11 เมื่อกดปุ่มที่คันเกียร์ด้านล่าง หากกดเข้าไฟจะสว่างน้อยและจะดับเป็นบางครั้ง แต่หากกดออกไฟจะสว่างมาก(ที่หน้าปัดนะครับ) ถ้าดูที่หน้าปัดจะอยู่ในแถวที่บอกเกียร์นะครับตัวล่างสุดครับว่าคือไฟที่โชว์เพื่ออะไร ความจริงแล้วควรจะกดหรือเปล่าครับ (ไม่ค่อยจะรู้เลยยยย) เพื่อเป็นความรู้และใช้ให้ถูกต้องนะครับ

2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    รอหน่อยครับเดี๋ยวก็มีกูรูเข้ามาตอบกันเองครับ อยากรู้เหมือนกันว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไร

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ปุ่มโอเวอร์ไดรท์น่ะ..เวลากดแล้วไฟสีส้มขึ้นที่หน้าปัดรึเปล่าล่ะ..สัญลักษณ์...O/D..

4. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    อาการที่ว่าเป็นอะไร อยากรู้ด้วย overdriver

5. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ใช่ครับ สัญลักษณ์ O/D เวลากดแล้วไฟจะไม่ค่อยสว่าง แต่ถ้าไม่กดจะเป็นสีส้มเข้มนั่นแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้