ขับมาไกลๆ แล้ว เลื่อนจาก D=>R ไม่ถอยทำไงดีคะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย IczZaZzy, 19 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IczZaZzy

IczZaZzy New Member Member

9
    2
    0
    ตอนนี้ เวลาขับรถออกจากบ้านไป แล้วจะจอดรถ
    เข้า R แล้วไม่ยอมถอด ต้องเร่งเครื่องนิดหน่อยถึงถอยค่ะ
    พอมันถอยได้ ลองเข้า D N P แล้วมา R ก็ถอยได้

ตอนเช้า สตาร์ทแล้วเข้า R ก็ถอยได้นะคะ

งงเลย ทำไงดีค๊า มันเป็นอไรหรอคะ

2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ดู

บางทีน้ำมันอาจจะขาด

3. IczZaZzy

9
    2
    0
    แล้วน้ำมันเกียร์หายไปไหนได้คะ

เกี่ยวกับติดแก๊ส วิ่งรอบสูงๆ ป่าวคะ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ที่เคยเจอก็น้ำมันเกียร์มันขาดอ่ะครับ(ไม่รู้มีปัญหาอื่นรึเป่า)
    อาจรั่วซึมตามรอยต่อต่างๆก็ได้นะเช็คดีๆ:cool:

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เอามือล้วงเข้าไปในกระโปรงหันหน้าเข้าอยู่ซ้ายมือ
    ตรงด้านล่างแถวๆซุ้มล้อ มีก้านวัดระดับน้ำมันเกียร์ห่วงสีเหลือง
    ลองดูครับว่าน้ำมันเกียร์ขาดมั้ยครับ

6. IczZaZzy

9
    2
    0
    แล้วมันวัดยังไงบ้างคะ วัดตอนดับเครื่อง ได้ป่าวคะ ตอนเย็นไปเอารถจะได้วัดเลย

แล้วขาดแบบนี้จะผลอะไรหรือป่าวคะ

7. วันนี้ระบบเป็นอะไรคะ login แล้วเงียบเลย

จะถามว่า วัดน้ำมันเกียร์ต้องทำยังไงคะ ดึงขึ้นมาดูได้เลย หรือป่าวคะ เดี๋ยวลงไปดูเลย

ขอบคุณค่ะ

8. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    วัด ตอน เครื่อง ติด อยู่ ครับ

9. IczZaZzy

9
    2
    0
    ลองติดเครื่องได้ 1 นาที เอาออกมาอยู่ติ่งขีดล่าง ได้
    เลยลองดับเครื่อง แล้วเอาออกมาดู รอบนี้อยู่ประมาณกลางๆ

สรุปว่ายังไงคะ ต้องเติมมใช่ไหมคะ แล้วเติมยังไงหรอคะ

เปลี่ยนหมดเลยดีไหมคะ

ปกติน้ำมันเกียร์เติมกี่ลิตรหรอคะ แล้วเติมเกินเป็นอะไรไหมคะ เผื่อมันหายอีก

แล้วตรวจสอบตรงข้อต่อได้ยังไงหรอ มันมีกี่จุดหรอคะ เพราะจอดรถไว้ที่บ้าน ก็ไม่มีน้ำมันนอง

10. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    พี่ปิ๊ค VTEC ค๊าบ แล้วไมของผม เปลี่ยนถ่ายน้ามมันเกียร์ แต่เติมไป ตามคู่มือระบุ
    แล้ววัดไม่ได้ติดเครื่องมันได้พอดีระดับอะกั๊ป ไม่รู้ honda ก่ะ tota เหมือนกันไหม

เพิ่งรู้ ว่ารถน้าเอ็กมีก้านวัด น้าม มันเกียร์ AUTO ด้วย

11. ขยันตอบกันจริ้ง

12. ขยันตอบกันจริ้ง

13. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    พี่เต้ โพสน์ เบิ้ล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้