สมาชิกใหม่รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย rossi46, 20 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rossi46

rossi46 New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนถามสักหน่อยนะครับ คือผมใช้แต่กระบะ Mazda Fighter ครับ:D

ตอนนี้รถอีกคันก็เป็น ford Laser 1800 Auto ปี 2000 วิ่ง 19x,xxx ครับ เห็นว่าเป็นเครื่องของ Mazdaครับรหัสเครื่อง FP69xxxxx:rolleyes:

ฝาสูบเคยร้าวครับ ไปซ่อมแต่ไม่ได้เปลี่ยน ตอนนี้ขับทางไกล พอจอดรถจะได้ยินเสียงน้ำเดือดอยู่ภายในหม้อน้ำ:(

- อยากเปลี่ยนเฉพะฝาสูบครับ ไม่ทราบว่าจะใช้ของรุ่นใดของMazda ได้บ้างครับ(ไม่ต้องแปลง)งบประมาณเท่าไหร่ครับ:confused:

-ถ้าเปลี่ยนเครื่องตัวอื่นที่วางได้เลย (งบประหยัดๆ)ได้หรือเปล่าครับ:confused:

ขอบคุณครับผม:)

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    อ่า มีเครื่องของมาสด้าอ่ะครับ อะไหล่เครื่องเนี่ยเทียบกันได้ครับเพราะเป็นพี่น้องกัน อิอิ
    ของโปเต้ น่าจะเทียบกันได้ครับ หรือว่าจะเปลี่ยนเป็นเครื่องของมาสด้าก็ได้ครับ แต่จะเป็นบล็อคไหนอันนี้ต้องดูที่งบประมาณและแรงม้าที่ต้องการอะครับ
    ส่วนอะไหล่ก็ลองโทรหาคุณสุดดูนะครับ081-555-8384 ส่วนอู่ก็มีFP ,MES ครับผม แต่อู่อื่นก็มีนะครับ แต่ผมเคยทำกับสองอู่นี้อยู่ครับผมจึงบอกต่อครับ

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ตามนั้นเยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้