สปริงek9 กะTIEN เหนความแตกต่างกันมากไหมครับ มีใครเคยใช้บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GozilA, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    พอดีตอนนี้ใช้โช๊ค+สปริงของek9อยู่อะครับอยากลองหาสปริงโหลดTIENมาใช้

แต่กลัวใส่แล้วไม่เหนความแตกต่างกันมาก (เน้นเรื่องความหนึบนะครับ)

พอจะมีใครเคยใช้หรือให้คำแนะนำได้บ้างครับ :)

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    มันต้องเห็นความแตกต่างแน้ครับ ถ้าว่ากันง่ายเลย คือโช้ค EK9 มันก็เป็นโช้คสปิงติดมาจากโรงงานไม่ใช้ของแต่งอะไรเพียงแต่โรงงานเขาอาจจะเซ็ตมาสำหรับรถไทร์อาร์ จึงมีความแตกต่างกว่า รถมีแรงม้ามากจะให้ใช้โช้คสปิงในระดับรถ 4 ประตูบ้านเราก็คงบินกันหมดแล้วครับ
    - ส่วนTEIN เขาผลิตออกมาเพื่อเป็นของแต่งเพิ่มความหนึบ โหลดเตี้ยลงพอส่วยงาม แต่ที่บอกว่าหนึบขึ้นเนียก็ในระดับนึงนะครับจะให้ใส่ปุ๊บแล้วเหมือนกับ โช้ครุ่นSS เลยนั้นคงไม่ใช่แน้ ต้องขึ้นอยู่กับตัวโช้คด้วย ไม่ใช่สปิงเพียงอย่าง อย่าลืมนะครับว่าสปิงมีหน้าทีอะไร

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตัดสินที่ความรู้สึกลำบากนะ แต่ละคนความรู้สึกต่างกันอ่ะ
    แต่แนะนำว่าซื้อแบบเป็น set ดีกว่าจะได้ประสิทธิภาพเต็มที่กว่า
    สปริงดีแต่ช๊อคอัฟ แย่ก็ไร้ค่าครับ บางทีอาจเป็นอันตรายด้วยครับ

ปล.จากการบังคับถามพี่ต้อมมาแกว่าผู้หญิงชอบนั่งรถแอร์เย็นเพลงเพราะ
    ช๊อคอัฟไม่แข็งมากจนทำให้นั่งนานๆแล้วนมยานอ่ะครับ คิคิคิ

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - แข็งๆๆๆซิดีพี่สาวๆๆชอบ ยิงได้ยาวๆๆๆ.....................อิออิ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0

ผมเป็นเเฟนพันธ์เเท้พี่ต้นเลยนะคับ ติดตามอ่านบทความพี่มานานเเล้ว อิ อิ

6. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    เห็นด้วยว่านั่งแข็งๆแล้วสาวๆจะบ่น ฮร่าๆ

7. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    อยากทราบว่าโช้คกับสปริงEK9ใส่แล้วมันเตี้ยขนาดไหนครับ ล้อห่างจากซุ้มประมาณเท่าไรครับ?

8. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    เตี้ยกว่าstandardลงมานิดเดียวเองครับ

ล้อห่างจากซุ้มประมาณ2นิ้วอะครับ ก็หนึบดีนะ แต่ไม่แข็งมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้