ท่อไม่ได้ทำแต่ดังเหมือนท่อแต่งเกิดจากอะไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่อเดิมๆ ขับไปขับมามังดังเหมือนท่อแต่ง แต่ดังไม่มาก อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วมีวิธีแก้ไขหรือจะไปร้านท่อแล้วถามว่าเกิดจากอะไร หรือว่าเกิดจากน้ำมันเครื่องซึม เพราะซึมมานานแล้ว

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  1. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เบื้องต้น ไม่ผุ ก็ใส้เริ่มน้อย อย่างอื่นต้องดูเพิ่มเติมครับ ยังไงทดลองหาท่อรุ่นเดียวกันมาใส่ดูก่อนครับ ถ้าหาไม่ได้มาบ้านผมก่อนได้ครับ ผมพอมีให้ทดลอง <<<

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    คิดว่าน่าจะท่อเริ่มผุนะครับ เคยเป็นเหมือนกัน

3. ท่อแตกครับ สั้น ๆ เลย

4. ผุ..จนแตก..อิอิ

5. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    ผมก็เคยเป็นครับเสียงยั้งกับเรือหางยาวพอไปร้านท่อยกรถดู ท่อขาดครับก็เลยเชื่อม มีตังค์เมื่อไรจะเปลี่ยนทั้งเส้นเลย

6. Labrys

Labrys New Member Member

19
    4
    0
    ท่อผุป่าวครับ ผมเคยเป็นมาสองครั้งแล้ว
    ครั้งแรกผุมาก ต้นหายไปเลย
    ล่าสุด ปลายท่อเริ่มเอียง แต่ก็แค่เสียงดัง
    ผมก็เพิ่งไปเชื่อมมา กะใช้ชั่วคราวไปก่อน
    เก็บตังรอท่อใหม่

คิดเหมือนกันเป๊ะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้