ช่วงนี้รถอาการแปลกๆ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย evolutionlab, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่รู้ว่ามีใครเคยเปนรึเปล่าคับ ตอนสตาร์ทบิดกุญแจไปที่ออน ไฟติดทุกอย่าง

พอสตาร์ทปุ๊บทุกอย่างดับหมด นิ่งสนิท คราวนี้จะบิดยังไงก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้ว ทุกอย่างอยู่ในความมืด

ต้องไปขยับขั้วแบตแล้วมาสตาร์ทใหม่ บางทีก็เปนเหมือนเดิม ก็ไปขยับใหม่จนกว่าจะสตาร์ทได้

จะเปนที่แบตผมว่าก็ไม่น่าจะใช่นะ เพราะเพิ่งเปลี่ยนมา ไม่รู้จะเริ่มไล่จากอะไรดี

รึว่ามีอะไรช๊อตเปนไปได้รึเปล่าคับ ผมสังเกตุว่าเกจ์วัดผมเสียไป2ตัวแล้ว เกจ์วัดมันไม่ได้เสียอะไรง่ายๆซะหน่อย

ใครพอมีแนวทางให้ลองมั่งคับ ขอบคุณคับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองพวงแบตดูครับ โดยที่ยังไม่ต้องขยับขั้ว ผมยังไม่ค่อยวางใจที่แบตมากนัก

จากนั้น ก็ลองเช็คกราวน์ ทั้งที่ตัวถังและตัวเครื่อง ทำความสะอาดขั้วซักหน่อยก็ดีครับ

เรื่องช๊อต ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะถ้าช๊อตจริง ฟิวส์ต้องขาดก่อนครับ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ขอบคุณคับคุณ broom วันนี้เพิ่งเหนตอนกลางวัน เปิดยางครอบออกมา ที่ขั้ว+มีขี้เกลือเพียบเลยคับ ไม่รู้มาได้ไง ไม่ได้เปิดดูแค่5-6วันเอง

แล้วก็เพิ่งเหนว่ามีสายพ่วงมาอีก1สายเล็กๆ ไม่รู้ว่าต่อตรงไปที่ไหน เด๋ววันไหนกลางวันว่างๆจะลองไล่ดูคับ

สายกราวจะรื้อทิ้งให้หมดเลย ต่อเฉพาะจุดพอ หลายๆสายดูแล้วมันรกๆยังไงไม่รุ

ปล.ที่ขั้วแบตปกติแล้วถ้าเอาไปแตะๆไฟมันต้องแปล๊บๆเลยไม่ใช่หรอคับ แต่อันนี้สะเก็ดยังกะจุดไฟแช็ค น้อยเหลือเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้