ทริปย่อย...ขับรถไปกินเที่ยว...ประจวบคีรีขันธ์

การสนทนาใน 'Food & Travel' เริ่มโดย te_uan, 26 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ทริปนี้เกิดจากการชวนของเสี่ยแคล้วบีเอ็ม...ทีจะไปงานแต่งของญาติทีประจวบในวันเสาร์ตอนเช้า

พวกเราชาวแก้งจึงรวมตัวกันอย่างเร่งด่วนโดยไม่คิดไรมากมาย.....แบบว่าชอบเที่ยวกันอยู่แล้ว

โดยสมาชิกที่ไปงานนี้มี4คน3คัน..บีเอ็วางเจ..เปอร์โยเอาอาร์..แจ้สเหลืองมูนรูฟ

ออกเดินทางคืนวันศกร์กลับคืนวันเสาร์

นัดเจอกันที่ร้านพี่แก้วพีพีคาร์ช้อบมหาชัย

จากนั้นก็ให้แจ้สเหลืองไปเก็บของที่บ้านและนัดรวมตัวทีปั้มปตท.ทางไปแม่กลองอ่ะครับ..ถ่ายรูปในปั้มกันเรื่อยเปื่อย

มาชิในรถผมอยากเที่ยวจาแย่แล้ว.......รอกันพักใหญ่ๆแจ้สก้อมา

2. te_uan

708
    25
    18
    ซื้อน้ำซื้อหนมเรียบร้อยออกเดินทางได้แต่ต้องแวะไปเติมแก้สแป้บนึง

หลังจากนั้นยิงยาวไปประจวบเลยครับ.....หาข้าวรอบดึกกินกัน....

ถึงแล้วร้านข้าวต้มซุปเปอร ในตัวเมืองประจวบ....อาหารอร่อยราคาไม่แรง

หลังจากกินเสร็จ.....แวะถ่ายรูปที่ระลึกทีสถานีรถไฟประจวบ

หลังจากนั้นก็ออกไปหาที่พักกันคับ........

3. te_uan

708
    25
    18
    ทีพักทีเรานอน โรงแรค.วาฬบุรีรีสอท

ตื่นเช้าด้วยความมึน....แบบว่านอนน้อยไปนิด....มองไปข้างล่างเห็นรถจอดเลยถ่ายรูปมุสูงนิดนึง

หลังจากนั้นก็แวะไปทีงานแต่งแต่เช้าให้เค้าเห็นหน้าว่าเราไปกันแล้ว....และก้อจาไปได้ไปหาข้าวเช้ากินกัน

เลยได้ไปร้านของเพื่อนแคล้ว......อาหารอร่อย...สด....ราคาไม่แพงอีกแล้ว....กินเรียบตามเคย

กินอิ่มว่างๆเช็คความพร้อมของรถ....เลยถ่ายมาให้ชมว่าคันไหนมีอารายบ้าง

หลังจากนั้นก็ขับรถไปนอนพักผ่อนอีทีทีฟาร์มวัวนมของแคล้ว....ก่อนถึงแวะคุยไปเรื่อย...อิอิ

แล้วก้อนอนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆถึงบ่ายๆอ่าครับ

4. te_uan

708
    25
    18
    พอตื่นก้อเที่ยวต่อกันเลยครับ.......อ่าวมะนาว.....ทะเลสวยมาก....น้ำใสมากมาย

หลังจาเล่นน้ำทะเลแล้วก้อสั่งอาหารมากิน......จนค่ำๆเราก้อออกเดินทางกลับสู่มหาชัยครับ

แต่ว่าแวะไปเที่ยวเพลินวาน...ทีหัวหินกันด้วย....บันยากาดแนวมากชอบจิงๆ....เสียดายที่แบตกล้องหมดเลยถ่ายมือถือมา

ออกจากเพลินวานก้อกลับบ้านเลยครับ........ขับรถกันเรื่อยๆไม่ได้ทำความเร็วมากมายครับ

ตอนกลับผ่านสนามด้วยเลยแวะนิดนึงเดินดูขำขำแล้วก้อกลับครับ.....

ขอบคุณทุกท่านทีเข้ามาชมนะครับ.....ทริปนี้มีแบบขำขำ...ตามภาษาคนชอบเที่ยวแล้วก้อเพิ่งออกมาจากอู่สีกัน

เลยอยากเอาไปขับไกลๆบ้างครับ...........

5. พัฒพงษ์

พัฒพงษ์ New Member Member

39
    1
    0
    ขอบคุณคับที่เอารูป สวยๆมาลง น่าไปมากๆ.......

6. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    แหล่มมั่กๆ เต้ กลุ่มโซ่อยากไปแบบนี้บ้างจังเลย
    ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ไปกันซะที เห้อ....

7. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    ถ่ายรูปมือสั่นแบบนี้ .. ไปทำอะไรหมดแรงมาค่ะเนี่ย !!

อิอิ

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    น่าจะสนุกเหมือนเดิม อิอิ

ปล. รถสวยมากครับพี่เต้

ปล. 2 เปลี่ยนพวงมาลัยแล้วสิเนอะ อิอิ

9. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    ไปไม่ชวน
    อิอิ อุอุ อะอะ

10. te_uan

708
    25
    18
    ผมฝากรูปไว้ในอิมเมจแชคอ่าครับ..........ผมยังดูได้อยู่นะครับ.........ยังไงพี่ลองดูนะครับ

ขอบคุณทุกท่านทีเข้ามาดูนะครับ.......ทริปนี้แบบว่าฮาๆอ่าครับ:D

11. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    สวยๆ ชอบเพลินวานครับ เหอๆๆ

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอบคุณครับ

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจัง

13. oyosai

oyosai Member VIP

37
    1
    8
    น่าสนุกนะแต่ผมพลาด...

14. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าสนุกดีครับไม่ไกลด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้