ใครเคยไปใช้บริการร้าน ชัยหมากกระจาย หรือ ร้านทาคุนิ บ้างครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย pOr [Si], 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใครเคยไปใช้บริการ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ

2. โจ้SM4

โจ้SM4 New Member Member

118
    0
    0
    ชัยหมากกระจาย...............บริการดี.ติดมา 3 ปี..........ไม่มีปัญหาคับ..............

3. ทำแต่ร้านชัยหมากกระจายคับ บริการดีทั้งก่อนและหลังการขาย ราคาอาจแพงกว่าที่อื่น นิดหน่อย แต่สบายใจคับ ทั้งรถที่บ้าน เพื่อนฝูง และในคลับ ส่งไปติดที่นี่หมดคับ แฮปปี้กันทุกคนคับ

4. โจ้SM4

โจ้SM4 New Member Member

118
    0
    0
    ร้านนี้ทำมานาน10 ปี.....................แก้งานมา 5 ครั้งไม่เคยต้องเสียตังส์.จูนอีก 3 ปี ไม่มีปัญหา.................ทำความสะอากกรองทีจูนที......................เข้าร้านนี้ผมว่าไม่เสียดายเงินอะ

5. un2548

un2548 New Member Member

5
    0
    0
    ผมกลับมีประสบการณ์ไม่ดีกับร้าน ชัยหมากกระจายอะครับ

้็ร้าน ชัยไม่จูนให้ครับ ผมก็ติด Vios หัวฉีด Autronic ที่ร้านนี้ พอติดเสร็จ Autotune แล้วส่งรถเลยมีการบอกอีกว่าให้ลองใช้ดูก่อนถ้าใช้แล้วไม่ประหยัดตามปกติของรถ....ค่อยมาจูนใหม่...ตอนนั้น
    ก็ไม่รู้อะไรหรอกครับ เวลาวิ่งจังหวะ Kickdown นี่กดมิดยังไม่มาเลยครับเซ็งมากๆ..หลังจากรู้แล้วมา Tune ด้วย A/F ใช้อุปกรณ์เสียบท่อไอเสียแล้วจูนที่ร้านอื่น..ปรากฏว่าคนละเรื่องเลย kickdown มาเหมือนน้ำมันเลยครับ.......ล่าสุดผมเอารถไปตรวจ check หลังใช้มาแล้ว 6 เดือน .แต่กลับไม่ใครสนใจเลยเหมือนติดมาแล้วทำก็ไม่เสียตังเลยไม่สนใจ.......ใครไม่เชื่อก็แล้วแต่นะครับ แต่นี่เป็นประสบการณ์ของผมโดยตรงเลยครับ

6. เห็นในเวปแก๊สก็มีบ้างท่านบอกเหมือนกันคับ ที่ทำกับร้านชัยหมากกระจายแล้วไม่เวิร์ค แต่เป็นส่วนน้อย
    มากๆ อันนี้ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร 100 คนจะมีสัก 5 คน ได้มั้ง

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยติดเมื่อ 4 ปีที่แร้วก้อโอนะคับ

8. Mick2252

Mick2252 New Member Member

57
    1
    0
    รถในบ้าน ติดมา 3 คันแล้วปรกติดี คับ อิอิ คันในรูปคาบู ก็ดีประหยัด สอนจูนด้วย

และถ้ามีปัญหาเอาเข้ามาได้เลย อิอิ

ส่วนอีกคัน Jeep 4.0 lt ก็ม่ะมีปังหานิ อิอิ

9. axez

axez New Member Member

36
    8
    0
    ตอนแรกว่าจะไปติดร้านชัยหมากกระจาย แต่ไปอ่านเจอกระทู้ของรถ Jeep ว่าติดแล้วไม่ดี เกิด backfire กันเยอะ มีปัญหากันหลายคน (ก็คิดว่า อาจเป็นเฉพาะรถ Jeep หรือเปล่า) ตกลงเลยไปติดร้านอื่น - -" เส้นถนนบางขุนเทียนชายทะเล เพิ่งติดเสร็จสองวัน วันที่สอง อยู่ ๆ ความร้อนขึ้น ไปเช็คมา พัดลมหม้อน้ำไม่หมุน เป็นที่ดีเลย์ เลยเปลี่ยนมา กลับบ้าน ความร้อนขึ้นอีก ตอนนี้อยู่ระหว่างเช็คเองก่อน แต่ก่อนหน้าติดแก๊ส ไม่เคยมีปัญหาพวกนี้เลย ก็เลยเซ็ง ๆ อยู่ ว่ามันเป็นเพราะติดแก๊สหรือเปล่า ซ่อมไม่จบซักที เซ็งครับ แต่อาการอื่น ๆ ยังไม่เจอครับ

10. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ก็ดีครับ ใครๆก็แนะนำ แต่สำหรับผม แนะ ว่าเวลาทำหรือเวลามีปัญหา ให้คุยกับระดับเจ้าของ จะดีกว่าครับ พ่อผมก็ติด ก็มีบางอย่างแก้ไม่จบ ไม่ทำให้ พอดีมีคน(เป็นเพื่อนกับเจ้าของ) ก็แนะว่าคุยกับเจ้าของ เลยจะดีกว่า ลองดูครับ

11. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ได้ยินชื่อเลยออยากติด ตอนแรกๆคิวเต็มไม่รับจอง
    จะไปลองจูนก็ไม่รับจูนหากติดจากที่อื่น...

12. เหลา

เหลา New Member Member

18
    0
    0
    ร้านไหนไม่รับจูนไปร้านที่อยู่ในปั้มปตท.ศรีนครินทร์...ดิ..
    จูนทั้งเอ็นทั้งแอล ร้านเล็กๆแต่ดีเหมือนกัน
    ปั้มที่คิวเติมเอ็นจีวีล้นออกมานอกถนนหนะ
    เกือบจะถึงแยกการไฟฟ้าไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้