SR 16 VE เครื่องสั่นช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ิีbuaymix, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ิีbuaymix

ิีbuaymix Guest

0
    0
    0
    คือติดแก๊สมาคับหลังจากนั้นก็ใช้น้ำมันไม่คล่องอีกเลยพอสตาทเครื่องเครื่องจะดิ้นมากพอเหยียบคันเร่งเพื่อเปลี่ยนมาเปนแก๊สเครื่องจะเขกก็อกๆดังมากกลัวพังเลยไม่รู้ว่าแอโฟเสียรุป่าวเพราะผมใช้แก๊สแบบมิกเซอร์แล้วตอนปรับจูนมีแบ็คออกทางกรองอากาศหรือว่าเป็นที่กล่องหลอกหัวฉีดมันเป็นของเครื่องตระกลู เอ เครื่องเอสอาเค้าไม่มีขายแต่เค้าบอกใส่กันได้ช่วยหน่อยคับกลัวเครื่องพังพ่อใช้ทุกวันไม่ถนอมด้วย

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวรอแป๊ปน่ะครับ :D

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :eek::eek::eek::eek:

4. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    เเจมครับ

- ลองเช็คหัวฉีดครับ...อาจจะตัน
    - ปั๊มติ๊กก็เป็นได้ครับ...ลองถอดสายน้ำมันเข้าเครื่องเเล้ว
    เปิด ON ถ้าน้ำมันมาก็ไม่เสีย :D

5. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    เป็นอะไรหนอ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ปิดแกด

แล้วแก้ปัญหาน้ำมันให้นิ่งก่อน

แล้วค่อยกลับมาจูนแกดใหม่นะครับ

(ว่าแต่ว่า sr16 ขับดีไหมครับ)

7. ิีbuaymix

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไม่วิ่งเพราะครัทลื่นครับตอนนี้ผมใช้คร้ทของ นิสสันเอ็นวีอยู่มันจับไม่อยู่

8. ิีbuaymix

0
    0
    0
    มันเป็นอาการนี้ตั้งแต่ติดแก๊สตอนแรกเลยครับพอทำแก๊สเสร็จก็ใช้น้ำมันไม่ได้อีกเลยไท่รู้ว่าแอโฟเสียรึป่าวเสียดายเครื่องครับอุตส่าวางมากลัวพังกะว่าจะถอดแก๊สแล้วครับไม่เอาแล้ว

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ลอง เช็ค แล้ว ตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ขอสูตร เดิมนะครับ
    ย้ายมิกซ์ แล้ว ใส่ กรอง เปือย ครับ
    ต้องลอง

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ขอสูตร เดิมนะครับ
    ย้ายมิกซ์ แล้ว ใส่ กรอง เปือย ครับ
    ต้องลอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้