ร้านไหนที่ รับผสม สีดำด้าน กับ แลคเกอร์เคลือบสีดำด้าน ตามสั่งบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย By Tum, 19 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    จะเอาไป พ่นรถ กะบะแค็ป ไม่ทราบว่าต้องใช้กี่ลิตร
    แล้วยี่ห้อ สี ตัวไหนดีสุด ราคาแพงมากหรือป่าวฮะ ซื้อเองเลยจะได้ถูกใจ
    แต่ไม่รู้ร้านไหนดี แนะนำทีฮะ ขอบคุณมากๆ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เท่าที่ทราบมาร้าน Yatt ทำได้
    แต่เค้าจะผสมขายรึป่าว ไม่รู้นะคับ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เท่าที่ทราบมาร้าน Yatt ทำได้
    แต่เค้าจะผสมขายรึป่าว ไม่รู้นะคับ

4. By Tum

91
    0
    0
    --- ขอบคุณมากฮะที่แนะนำ แต่ถ้าเค้าไม่ผสมขาย
    แล้วเราจะหาได้ที่ไหนดี.........
    แนะนำอีกก้อดีนะฮะ ขอบคุณล่วงหน้าฮะ

5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ปกติร้านขายสีทั่วไปก็รับผสมให้ทุกร้านไม่ใช่หรือครับ (ที่ส่วนใหญ่เราจะถอดฝาถังน้ำมันไปให้เขาเทียบสี มีก็แต่ว่าราคามันจะแพงกว่าปกติเท่านี้นเอง) ส่วนใช้กี่ลิตรนี้ไม่แน่ะใจให้ท่านอื่นมาตอบดีกว่าแต่ผมพ่นกันชนหน้าหมดไปประมาณครึ่งกระป๋องเล็ก ส่วนเรื่องราคาของดูปอง 1 กระป๋อง เป็นสี 2 k พร้อม แลคเกอร์ ประมาณ 1900 อันนี้ราคาเมื่อกลางปีที่แล้วครับ เห็นที่นิยมใช้จะเป็นสีของนกแก้วที่พ่น benz+BM ก็เป็นสีเกรดสูงแต่ไม่รู้ว่าเป็นสีที่ดีสุดหรือเปล่า ส่วนสีธรรมดาที่ใช้พ่นทั่วไปจะเป็นสีเช่น นิปปอน ที่ต้องใช้แลคเกอร์ ก็ สามร้อยกว่าบาทต่อกระป๋อง (ที่ตลาดนินจาขาย 100)

แก้ไขล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  6. By Tum

91
    0
    0
    แต่สีดำด้านไม่รู้จะไปหาตัวอย่างมาจากไหนอะดิ อยากได้ แต่ไม่รู้จะทำยังไง....

7. By Tum

91
    0
    0
    อยากได้เหมือนกาน..

8. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    ร้านขายสีมีขายครับ

เป็นแลคเกอร์ด้านเลยครับ มัมานานแล้ว ไม่ใช่ของไหม่ครับ ถามซื้อได้เลยจ้า

9. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    แล็กเก้อ ด้าน อ่ะครับ ร้านสีทั่วไป มีเลย หรือไปถามร้านที่เค้าผสมสีก็ได้ ว่า จะ ทำรถ สีดำด้านอ่ะ เดี๋ยวเค้าก็จะ แนะนำอ่ะครับ

10. By Tum

91
    0
    0
    ขอบคุณฮะที่ให้คำตอบ
    แสดงว่า มีทุกร้านที่รับผสมสีรถ งั้นก้อเข้าร้านไหนก้อได้ อิอิอิ
    งั้นก้อไม่ใช่ปัญหาแล้วอะสิ ขอบคุณทุกท่านอีกที ขอบคุณมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้