เบิกอะไหล่ศูนย์ที่ไหนกันครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย evolutionlab, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เบิกอะไหล่ศูนย์ที่ไหนกันครับ ตามศูนย์บริการจะมีทุกที่รึเปล่ารึว่าแค่บางที่

ของบางอย่างถามตามร้านแล้วไม่มี สงสัยต้องที่ศูนย์ซะแล้ว

ตอนนี้อยากได้ยางรองฝาปั๊มติ๊กใหม่มากๆเลย ของเก่ามันย่นหมดแล้ว กลิ่นน้ำมันฟุ้งกระจายเต็มรถ

ถ้าไปเที่ยวก็ไปถึงพร้อมแดนซ์ทันที ไม่ต้องพึ่งแอลกอฮอล์เลยล่ะคับ

2. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ศูนย์ก็ต้องสั่งไม่ค่อยมีอะไหล่เก็บครับมีแต่กรอง/น้ำมันเครื่อง............

3. jang1328

jang1328 New Member Member

13
    0
    0
    ตรงข้ามซอยสุขุมวิท 103หรือตรงถนนศรีอยุธยาได้ครับ

4. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ลองเช็คแถววรจักรรึยังครับ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เบิกตามร้านขายอะไหล่ฮอนด้าทั่วๆไปครับ ปกติแล้วก็จะลด 10-12% แล้วแต่ร้าน ยังไม่รวม vat ถ้าเบิกศูนย์ ไม่มีส่วนลด แล้วก็ต้องบวก vat เหมือนกัน บางศูนย์ใช้เวลาในการเบิกถึง 3 วัน (ไม่รู้จะหวงอะไหล่อะไรกันนักหนา) ตามร้านสั่งวันนี้ตอนเช้าได้บ่าย สั่งตอนสายถึงบ่ายได้พรุ่งนี้ เร็วกว่ากันเยอะ

เมื่อก่อนฮอนด้าไม่ปล่อยอะไหล่ออกนอกศูนย์ ทำให้ยอดขายสู้โตโยต้าไม่ได้ เพราะเวลาเสียต้องเบิกศูนย์อย่างเดียว ราคาก็แพง อู่ก็ไม่ค่อยอยากซ่อมเพราะไม่ค่อยได้กำไร อะไหล่เทียบ อะไหล่เทียมก็ไม่ค่อยทำออกมา ถ้าตอนนี้ฮอนด้ายังทำอย่างเดิมอยู่อีก ก็อย่าหวังว่าจะขายสู้โตโยต้าได้เลย จะขายสู้นิสสัน มิตซูไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังดีนะที่ไหวตัวทัน ....

เอาเบอร์อะไหล่ไปเช็คเลยครับ

17574-SE0-000 PACKING, BASE

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ขอบคุณคับ ถ้ามันไม่ง่ายขนาดนั้น งั้นเด๋วสั่งร้านเพื่อนมันเหมือนเดิมนี่ล่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านนะคับ

7. peep

peep Member Member

190
    2
    18

มี code number ด้วย :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้