วางD15B-3stageมาขอถามเรื่องเกียร์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย taffza, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6
    วางD15B-3stageมาขอถามเรื่องเกียร์หน่อยคับ

ตอนนี้ชนเกียร์เดิม เครื่องคาบูอยู่คับ

ไม่ทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ทำมะดาของ D15B+LSD ที่ไม่ใช่ตัวของ 3 สเตจ มันจะใช้ได้ไหมคับ

รู้สึกอัตราทดมันจะไม่เท่ากันมั้งคับ

งั้นจะทำยังไงดีคับ เกียร์ทำมะดาของมันมี lsd ลูกเท่าไรยังไง ช่วยแนะนำหน่อยคับ

แล้วววววววววววววววว

มันโมยากไหม ต้องทำอะไรบ้างเสต็ปแรก 2 - 3 ของ D15B-3stage อะคับ

ขอบคุณมากคับบบ

2. uiop

uiop Guest

0
    0
    0
    ผมแนะนำให้โทร ปรึกษาพี่หนึ่ง kpsauto ครับ ฝีมือในการทำฮอนด้าเก่งมากครับ 0814099752

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    เกียร์ใส่กันได้ครับ

ถ้ากล่องเดิมไม่สามารถทำได้ครับ และฝาเดิมตัว 3 stage นี้ไม่เหมาะสมที่จะทำให้แรงครับ อยากให้แรงต้องเปลี่ยนฝาเป็นฝา D15B ตัวธรรมดา วายสายไฟใหม่ เปลี่ยนกล่อง D15B ธรรมดา ทำกล่อง แค่นี้ก็วิ่งแล้ว ส่วนจะวิ่งมากหรือน้อยแล้วแต่งบประมาณครับ

4. 3stage

3stage Guest

0
    0
    0
    ของผมมากับเกียร์ Auto ของมันอะครับ มันมีสวิทย์พ่วงมาด้วยไว้ปรับโหมดขับ ผมลองปรับแบบ Sport ดูมันแรงขึ้นมาเยอะเลยนะครับไม่อืดเหมือนเกียร์ auto ทั่วๆไปเหยียบแปปเดียวไป 8000 รอบได้ที่ความเร็วประมาน 180 ใช้เวลาแปปเดียวครับ ส่วนได้มากกว่านี้มั้ยอันนี้ไม่รู้ครับไม่กล้าลองกัวพัง แต่ที่แน่ๆ กล่องของมันโมมะได้ครับถ้าอยากทำแรงจริงคต้องเปลี่ยนท่อนบน d15b+เกียร์ ted ได้ก็ดี + กล่องโม ของมันมาอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้