ถ้าหน่อยครับรถผมnvเครื่องหัวฉีดเวลาขับต่างจังหวัดขับ110ขึ้นไปบ่างทีมันจะมีควันขาวออกมาเยอะครับแต่เป็

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jangkkk, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    :cry:จาได้ซ่อมถูก -- --*

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองเปลี่ยนยางตีนวาล์วดูก่อนครับน้ำมันเครื่องมันรั่วเข้าไปในกระบอกสูบเลยเกิดควันขาว
    แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายแสดงว่าเครื่องหลวมแล้วล่ะครับ

3. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    แหวนสูบ อีกตัว เป็นผู้ต้องสงสัย

ไม่งั้นก็ ยางปิดรูหายใจ หมดสภาพคับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    น้ำหายไม๊ครับ

5. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    น้ำไม่หายครับ แต่น้ำมันเครื่องหายครับ

- -*

6. :sad::sad::sad:ช่วยอธิบายเรื่องยางรูหายใจให้จอมยุทธได้ทราบทั่วหล้าด้วยเถิด....พรี้สสสสสสสสสสสสสส
    :D:D:D:D:D:D:D

7. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เปิดฝาครอบวาล์วออกมาคับ

แล้วหงายมันขึ้น จะมีรู 4 เหลี่ยม

อยู่ริมๆ ฝาคับ ปกติจะต้องมีจุกยางปิดไว้

ถ้ายางอันนี้เปื่อย หรือ หลุดหายไป

น้ำมันเครื่อง มันจะวนกลับเข้าสูบคับ

ผ่านทางท่อไอดี ทำให้ควันขาว และน้ำมันเครื่องหาย

ช่างที่ไม่ค่อยได้ซ่อมนิสสันจะไม่รู้

และตกม้าตายเป็นแถวๆ หุหุหุ

8. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    ของผมก้อเป้นครับ เปลี่ยนยางตีนวาวล์ เปลี่ยนแหวนเปลี่ยนปะเก็ไงน สรุปก้อยังไม่หาย ยังรบกวนถ่ายรูปไห้ดูหน่อยได้ไหมครัของผมเครื่องคาบูครับ

9. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

เปิดฝาครอบวาล์วออกมาคับ

แล้วหงายมันขึ้น จะมีรู 4 เหลี่ยม

อยู่ริมๆ ฝาคับ ปกติจะต้องมีจุกยางปิดไว้

ถ้ายางอันนี้เปื่อย หรือ หลุดหายไป

น้ำมันเครื่อง มันจะวนกลับเข้าสูบคับ

ผ่านทางท่อไอดี ทำให้ควันขาว และน้ำมันเครื่องหาย

ช่างที่ไม่ค่อยได้ซ่อมนิสสันจะไม่รู้

และตกม้าตายเป็นแถวๆ หุ ชว่ยถ่ายรูปไห้ดูได้ไหมครับ ของผมเครื่องคาบู จ่ะเหมือนหัวฉีดไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้