ถามเรื่องประตูตกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Porrasit, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    จะหาซื้อประตูไม้สักทอง ...เอยคือว่ารถเปนรถมือ 2 นะคับ ขับปกติก็ไม่มีปัญหา แต่พอเปิดกระจกบานหน้าซ้าย(เปนบานเดวนะคับ) พอรถสั่น สัญญาณประตูจะมีไฟติดตามจังหวะการสั่นแต่พอปิดกระจกก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยคับ อยากถามว่ามันเกิดจากไรกันแน่คับจะได้แก้ไขถูกจุด ขอบคุงคับ

2. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ประตูตกก็จอดรถเก็บสิครับ อะล้อเล่น ลองดูที่สวิทย์ประตูก่อนครับเเละยางที่ครอบสวิทย์ตัวเนี๊ยะมันหมดสภาพยัง ถ้ามันหมดสภาพก็เปลี่ยนเลยครับ ผมเคยเปลี่ยนที่ศูนย์นิสสัน ตัวละ 200 บาท

3. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    ถ้าเป็นสัญญาณไฟประตูโชว์ก็มีที่เดียวอ่ะคับยางที่ตัวประตูมันสึกเรียกว่าไรไม่รู้อ่ะคือมันจะอยู่ตรงมุมล่างขวาของประตูมันกดตัวเดื้อยไม่สนิทแต่ถ้าเป็นเฉพาะเวลาเปิดกระจกนี่ไม่เคยเหมือนกันคับแล้ววิธีแก้ประตูตกแบบชาวบ้านนี่ใช้สายออกซิเจนตู้ปลาคับตัดเสียบเอาเทปพันตรงเหล็กตัวยูที่ตัวรถอ่ะคับเงียบแน่นอน(ตามประสบการณ์นะคับ)

4. Porrasit

226
    0
    0

ครับจะลองไปดูได้ความยังไงจะมาบอกคับ

5. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อาการที่ว่านี้น่าจะเป็นประตูหลวมนะครับ

ลอง DIY ง่ายๆก่อนก็ได้ครับ โดยเอาสก๊อตเทปพันสายไฟมาพันที่ตัวล๊อคประตูดูก่อนครับ
    แล้วลองเปิดหน้าต่าง ปิดประตูแล้วเขย่าดู ว่าหายมั๊ย ถ้าหายก็นี้แหละครับ
    แต่ถ้าไม่อยากทำเองไปที่ร้านซ่อมประตู ถ้าเป้นที่ตัวที่ว่านี้ เปลี่ยนใหม่ตัวละ 160 ครับ เคยทำมา อิ อิ :D

6. Porrasit

226
    0
    0
    พักเที่ยงไปลองดูแล้วคับ พอปิดประตูปิดกระจกแล้วเขย่าไม่มีไรเกิดขึ้น แต่พอเปิดกระจกแล้วเขย่าปรากฏว่าไฟประตูไม่แน่นกระพริบตามการเขย่า เลยลองเอาเทปใส+กระดาษไปแปะไว้ตรงขอบประตูในจุดที่สวิทย์สัมผัสปรากฏว่าไม่มีไฟกระพริบเลยคับ อิอิ สงใสคงเปนที่ยากสึก+ประตูหลวมนิดๆอะ ยังไงก็ขอบคุงคับ

7. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    สุดยอด

8. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ได้เจ้าจุกยาง ที่ใช้เป็นสวิทปิดเปิดไฟ ตอนปิดเปิดประตูเนี๊ย ...
    ถ้าซื้อใหม่ตัวละ 160 บาทครับ (ปรกติก็เห็นขาดกันเกือบทุกคันเลย รวมผมด้วย) :D

9. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ดีใจด้วยครับที่หาสาเหตุเจอ เยี่ยมไปเลย คลับเราช่วยเหลือกันเต็มที่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้