ขอถามความเห็นชาวคารท์เรื่อง Track Day หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 4 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อยากจะจัด Track Day สำหรับ ชาวคารท์ 4 จังหว่ะ
    ที่เป็นสมาชิก MSL อยู่ครับ แต่ไม่ได้เอาคารท์วิ่งนะครับ
    จัด Track Day เอารถใหญ่วิ่งกันเลย (ไม่ได้แข่งนะครับ)
    เอาแค่เปลี่ยนจากรถคารท์คันเล็กๆ แล้วเอารถใหญ่ มาวิ่งในไลน์
    รถคารท์ดูบ้าง น่าจะมันส์ดีนะครับ

ถ้ามีสมาชิกหลายคนสนใจ จะได้ขอเจรจากับทางสนาม เช่าสักครึ่งวัน
    แล้วพวกเราก็หารๆ กัน ลงไปวิ่งเล่นๆ เปลี่ยนบรรยากาศดูบ้าง
    ก็ไม่เลวนะครับ ขอประเมินเสียงหน่อยนะครับ

2. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ถ้าจัดได้ เดี๋ยวเอา EG มาร่วมงานด้วยคับ

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    iDea บรรเจิด เดี๋ยวผมเอาจักรยานคันใหม่ไปวิ่งเล่นด้วย:p

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    1 เสียงคับ พี่กิตติ เห็นด้วยอย่างแรง อิอิ

5. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    เห็นด้วยคับจะได้เอารถไปออกกำลังกายหน่อยคับ

6. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    แล้วผมจะเอาอะไรไปลงอ่ะ

7. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    สนามที่ไหนอะคับพี่กิตติ มีแต่รถที่เลี้ยวแคบไม่ได้อะคับแหะๆ

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คงต้องรอให้มีสมาชิกมากกว่านี้หน่อยน่ะ ไม่งั้นหารค่าสนามกันอ๊วกแตก..:)

ได้เลยพ่อเลี้ยง เอา Trek มาเจอกับ diamond back ของพี่หน่อย :)

รอเสียงสมาชิกเพิ่มอีกสักแป๊ปหนึ่งนะครับ :)

ทุกวันนี้รถเกี๊ยกยังไม่ค่อยได้ออกกำลังกายอีกเหรอ :)

Camry สีทอง เดิมๆ แตนๆ ที่วิ่งอย่างกับเครื่อง V8 คันนั้นก็พอแล้ว สำหรับอาจารย์ :)

เบรคมือน้อง หรือไม่ก็กระทืบเบรคหนักๆ ให้มันเลี้ยวเอง เหมือนๆ ขับคารท์ไง :)

รอให้มีสมาชิกเพิ่มมากว่านี้หน่อยนะครับ แล้วจะได้ขออนุญาติ เจ้าของสนาม กับ ผู้จัดการสนาม ทำ Trackday สำหรับสมาชิก MSL หน่อย

เล็งไว้ว่าทำแบบสนุกสนาน ไม่แน้นแข่งขัน เหมื่อนๆ ตอนนั้นที่พี่ธนาทำ BMW prosolo
    อะไรทำนองนั้น เพียงแต่อยากให้มันเป็นในสนามคารท์ แล้วจัดไลน์ใหม่นิดหน่อยให้มันพอ
    เลี้ยวได้ ก็สนุกแล้ว

ผมเคยไป track day ของ Porsche world road show ที่พีระ แล้วเอา
    boxster ลงไปขับจับเวลาในสนามพีระคารท์ ขอบอกๆๆ มันส์กว่าในสนามใหญ่อีก
    ก็เลยอยากหาพวกมาทำอย่างนั้นบ้าง :)

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คงต้องรอให้มีสมาชิกมากกว่านี้หน่อยน่ะ ไม่งั้นหารค่าสนามกันอ๊วกแตก..:)

ได้เลยพ่อเลี้ยง เอา Trek มาเจอกับ diamond back ของพี่หน่อย :)

รอเสียงสมาชิกเพิ่มอีกสักแป๊ปหนึ่งนะครับ :)

ทุกวันนี้รถเกี๊ยกยังไม่ค่อยได้ออกกำลังกายอีกเหรอ :)

Camry สีทอง เดิมๆ แตนๆ ที่วิ่งอย่างกับเครื่อง V8 คันนั้นก็พอแล้ว สำหรับอาจารย์ :)

เบรคมือน้อง หรือไม่ก็กระทืบเบรคหนักๆ ให้มันเลี้ยวเอง เหมือนๆ ขับคารท์ไง :)

รอให้มีสมาชิกเพิ่มมากว่านี้หน่อยนะครับ แล้วจะได้ขออนุญาติ เจ้าของสนาม กับ ผู้จัดการสนาม ทำ Trackday สำหรับสมาชิก MSL หน่อย

เล็งไว้ว่าทำแบบสนุกสนาน ไม่แน้นแข่งขัน เหมื่อนๆ ตอนนั้นที่พี่ธนาทำ BMW prosolo
    อะไรทำนองนั้น เพียงแต่อยากให้มันเป็นในสนามคารท์ แล้วจัดไลน์ใหม่นิดหน่อยให้มันพอ
    เลี้ยวได้ ก็สนุกแล้ว

ผมเคยไป track day ของ Porsche world road show ที่พีระ แล้วเอา
    boxster ลงไปขับจับเวลาในสนามพีระคารท์ ขอบอกๆๆ มันส์กว่าในสนามใหญ่อีก
    ก็เลยอยากหาพวกมาทำอย่างนั้นบ้าง :)

10. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ผมขอไปเป็นผู้ชมนะครับ อาจจะขออณุญาตินั่งรถพี่ๆ ด้วย อยากเห็นตอนทำ Heel&Toe แบบใกล้ๆ :D

11. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ไปด้วยคนครับ

12. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :) ... รบกวนถาม ถ้ารถที่มีเสียงท่อดังๆ จะสามารถร่วมวิ่งด้วยได้ไหมครับ

เกรงว่าจะสร้างความรำคาญให้บ้านพักคนแถวๆนั้นครับผม

ขอบคุณครับ

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ถ้าเป็นรถสนามเรื่องเสียงคงมีปัญหาแน่นอนครับ

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    มีหลายท่านถามถึงจุดประสงค์ครับ ก็ขอบอกคร่าวๆ ดังนี้นะครับ
    เนื่องจากผมเอง ได้มีประสบการณ์ ขับรถใหญ่ ที่ไม่ได้แต่งเป็นรถสนาม
    วิ่งในไลน์ของสนามคารท์ ขอบอกว่ามันส์มากๆ ครับ ก็เลยคิดอยาก
    ให้น้องๆ หลายๆ คน ซึ่งบางคนแข่งรถใหญ่อยู่แล้ว หรือ บางคนก็ไม่
    เคยแข่งรถใหญ่เลย มีประสบการณ์ track day แบบมันส์ๆ ครับ
    ไม่ได้แน้นแข่งขัน ไม่ได้มีจุดประสงค์อะไรเลย นอกจากแชร์ความมันส์
    เท่านั้นเองครับ ตอนนี้ก็เจรจากับคุณพี่ไก่แล้ว ก็คงรอชาวสมาชิก msl
    ลงชื่อกันอยู่ครับว่าจะมีสักกี่ท่าน ถ้ามีพอสมควรทางคุณพี่ไก่อาจจะจัด
    ให้เองเลยก็ได้นะครับ

จริงๆ สนามพีระ หรือ สนามนครชัยศรี และ หลังซีคอน ใครๆ ก็
    สามารถจ่ายเงินแล้วไปวิ่งเล่นได้ แต่ความมันส์ของไลน์คารท์นี่นับรอง
    มันส์กว่าเยอะ และ ความเร็วไม่สูงด้วย แต่งานนี้คงเฉพาะสมาชิก msl นะครับ

รายชื่อคร่าวๆ สำหรับคนที่สนใจแล้ว ส่วนเรื่องเมื่อไหร่ยังไม่ทราบครับ..

1. ข้าพเจ้า
    2. เทพอุทัย
    3. เต้ยใหญ่
    4. อาจารย์ยะ 77
    5. เกี๊ยก
    6. เต้ย prc (ถ้าอยู่กรุงเทพ มาแน่)
    7. อู (น้องเขยผม)
    8. รัตน์
    9. บอย
    10. nu 53
    11. ต้น
    12. kdx

และ เชื่อว่ายังมีอีกหลายๆคน ช่วยลงชื่อหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่ามีคนสนใจสักกี่ท่าน
    ถ้าคนน้อยก็ล้มโครงการครับ (เห็นว่ามันส์นะครับ เลยอยากให้ลอง) ไม่มีอาหาร ไม่มีน้ำ
    ไม่มีค่าอะไรทั้งนั้น ไม่มี staff ไม่มีอะไรเลยครับ ดังนั้นไม่ใช่โปรเจคทำกำไร
    ขอแค่หารค่าสนามเท่านั้น แล้วหลายๆ ท่านจะได้รับความมันส์ของรถบ้านแต๊นๆๆ
    ในสนามคารท์

15. nnn4

nnn4 New Member Member

14
    0
    0
    อีกหนึ่งคนครับ

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ไม่ทราบว่าคุณ nnn4 มีนามว่ากระไรครับผม?

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    รายชื่อ update

18. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    น่าสนุกจริงๆคับพี่

19. wish _fun

wish _fun New Member Member

46
    1
    0
    ผม Nop_City เอาด้วยคับ พี่กิตติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้