เพื่อนๆคะระหว่าง wish กะ stream มือ2 คันไหนน่าเล่นกว่ากันคะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นู๋แป้งค่ะ, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นู๋แป้งค่ะ

นู๋แป้งค่ะ New Member Member

2
    0
    0
    พอดีกะลังจะซื้อมือ2 อะค่ะ ก็เลยอยากถามว่าระหว่าง wish กะ stream มือ2 คันไหนน่าเล่นกว่ากันคะ

ใจนึงชอบ stream แต่ทำไมไม่ค่อยเห็นใครขับเท่าไหร่เลย

แต่แม่เค้าเชียร์ wish เพราะเรื่องราคาอะไหล่และคำว่าโตโยตา

เพื่อนๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ และใครพอทราบราคากลางว่ามือ 2 ส่วนใหญ่อยู่ที่เท่าไหร่บอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ:)

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    Wish ครับ

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    :D:D:D

wish อีกเสียงครับ ตอนญาติผมเลือกรถ 7 ที่นั่งก็มีตัวเลือกประมาณนี้ละครับ

wish stearm Zafira ก็เลือกแบบเราชอบเลยครับ

หน้าตาทันสมัยสุดก็คงเป็น wish ครับ แต่ข้อเสียก็คือไม่มีแอร์แถวสามอ่ะครับ

เท่าที่เคยลองขับดู ก็เหมือนว่าจะออกแบบมาแบบกึ่งสปอร์ตนิิดๆด้วยนะครับ

แต่ก็ไม่เคยลอง Stearm เหมือนกันครับ เห็นว่าใช้เครื่อง K20A ซะด้วย อิอิ

ลองไปขับดูก่อนก็ได้ครับ ว่าชอบแบบไหนนะครับ สุมผัสเองแล้วเลือกได้เลยครับ

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
  5. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    วิช คับ

เครื่องแรงพอๆกันแต่วิชทนทานกว่า

ภายใน วิชกว้างขวางกว่า

ราคาขายต่อก็ดีกว่า

ของแต่งเยอะกว่าครับ

ลองเข้าไปศึกษาดูในนี้ได้ครับ WWW.WISH_MANIA.COM

สมัครแล้วถามเพื่อนในคลับได้เลยครับ ผม วิวนะครับ

สามารถตกแต่งได้ทุกแนวทุกสี ครับดูรูป วิชเพื่อนผมเล็กๆน้อยไปก่อนนะคัรบ

ส่วนเรื่องราคาซื้อ-ขายตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ก็อยู่ที่ว่าจะเจอรถใครขายอะครับ

แถมซื้อวิชจะมีเพื่อนสาวๆเพียบเลยแบบนี้...........555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  6. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    จริงๆแล้ว wish น่าจะดีสุดในตัวเลือกที่ว่ามา ด้วยหน้าตา และ สมรรถนะ แต่...

ตอนนี้ Toyota ยกเลิกไลน์ผลิต wish แล้วนะครับ ที่เหลือใน showroom คือรถค้างสต๊อก เท่ากับตอนนี้ wish สูญพันธ์ไปแว้ววว

เห็นว่าจะเอา Prius เข้ามาขายแทนครับ

ไม่แน่ใจว่าพวกอะไหล่จะมีปัญหาในอนาคตหรือป่าวนะครับ

7. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ชอบStearmเห็นแต่งสวยดีดูซิ่งๆ Wishก็สวยใส่ล้อโตๆหน่อย ราคาน่า7-8แสน หรือลอง200sx/evo/im เจ๋งดีนะคับ

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ชอบ toyota อะครับ

9. Project Mu

Project Mu New Member Member

94
    1
    0
  10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    WISH จะได้เรื่องอะไหล่ ขายต่อ คนใช้เยอะ

11. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    stream ครับต้องเป็นสีขาวด้วย

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมคิดว่ามีปัญหาก็คงไม่มากนะครับ เนื่องจากโตต้า หลายๆรุ่นที่ยกเลิกไลน์ไปแล้วอะหลั่ยยังหลงเหลือในตลาดอีกเพียบครับ:)

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    stream ครับ ใช้อยู่ เป็น รถที่ดี กว้างพอสมควร ของแต่ก็หาได้ครับ ไม่ถึงกับยาก
    ปล. ชอบที่มันเป็น honda ครับ

15. maru

maru New Member Member

23
    1
    0
  16. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    มีอีกตัวเลือกนะครับ

Space Wagon

เป็นผมเลือกตัวนี้

17. วิชก็สวยสตรีมก็หล่อเลือกไม่ถูกเหมือนกัน แต่เชียร์ วิชครับ ยังไงก็โตโยต้า

18. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    แล้วราคาเป็นไงบ้างครับ มือ2 ตอนนี้ ทั้ง วิช และ สตรีม :D

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    Stream ไฟกลมคับ 99.5%

20. ลองขับดูก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ..

21. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    Stream ครับปีใหม่หน่อยแต่งแล้วสวยครับ

22. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0
    เคยขับแต่วิชอ่ะคับ

แต่ผมว่าสตรีมแต่งสวยดี

เจ้าของกระทู้น่ารัก ~ ~

23. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    wish ครับ

24. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
  25. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    wish ครับ ขับแล้วแหล่มเลย

26. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    Honda Stream ครับ เเต่งเเล้วยังไงก็สวยดูดีมีราศีกว่า เครื่องยนต์เดิมๆพอกันเเต่ถ้าทำนิด k2oa ไปดีกว่า วัสดุภายในผมว่าไม่ต่างกันมาก ส่วนสมรรถนะ ลองขับดูครับ จะตัดสินใจได้ไม่ยาก

ปล. ความเห็นส่วนตัวคับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  27. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เอาตามที่ชอบดีกว่ามั้ยคะ ไม่ก้อไปลองดูทั้ง2รุ่นก่อนว่าชอบตัวไหนมากกว่า แล้วตัดสินใจอีกที

28. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    stream ไฟกลมครับ ความชอบส่วนตัว

29. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เดิมๆ Wish ดูสวยกว่า Stream

แต่งแล้วสวยไปคนละทิศทาง Wish สวยแบบ VIP ส่วน Stream เหมาะกับ Racing นิดๆ

แต่เรื่องประโยชน์การใช้สอยและสิ่งอำนวยความสะดวก Stream มีมากกว่า Wish นิดนึงนะ

2 รุ่นนี้คิดหนักถ้าจะให้เลือก

30. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เป็นคำถามที่อยากถามมานานเช่นกันคับ ขอบคุณคับ ใช้ได้ทั้ง2ตัวนะคับเท่าที่ลองศึกษามา
    วิชมีปัญหาเรื่องแอร์แถว3 แต่ว่ากันว่าตัวใหม่แก้ไขแล้ว(จริงหรือไม่ไม่ทราบคับ) สตรีม ฮอนด้า
    เลิกทำตลาดในบ้านเรา ก้อไม่เข้าใจว่าทำไม ทั้งๆที่รถ7ที่นั่งก้อมีคนใช้เยอะในบ้านเรา แถม
    สตรีมตัวล่าสุดที่ญี่ปุ่นก้อสวยงามแปลกใจที่ฮอนด้าไม่เอามาทำตลาดในบ้านเรา บ้านเราจึงเห็น
    แต่วิชกับสเปซแวกอน สตรีมมีบ้างประปราย ส่วนเรื่องอะไหล่คงไม่ต้องกลัวทั้ง2รุ่นอ่ะคับ เพราะ
    ยังไงศูนย์สามารถสั่งได้ ตราบใดที่เรามีทุนทรัพย์คับ เท่าที่ศึกษามาทางโตโยต้าจะสต๊อคอะไหล่
    15ปีคับ ส่วนฮอนด้าน่าจะ10ปีคับ หลังจากนั้นจะยกเลิกอะไหล่ เหลือแค่ไหนขายเท่านั้นคับ
    (แต่ke20กว่าปี ณ ปัจจุบันก้อยังมีอะไหล่) ฉะนั้นลองดูและทดสอบตามเต๊นท์เลยจะดีกว่าคับ
    วิชจะออกแบบมาในแนวสปอร์ตนิดๆคับ สังเกตุที่โรงงานจะยัดล้อ17นิ้วกับยางแก้มเตี้ยมาให้คับ
    กระด้างกว่าเล็กน้อย แต่ก้อได้ในเรื่องความมั่นคงไม่เซขณะลงคอสะพานที่ความเร็วสูงคับ
    สตรีมจะให้ล้อ16นิ้วกับยางที่หนากว่ามาให้คับ ทำให้นุ่มนวลกว่า แต่ก้อโซเซนิดๆที่ความเร็ว
    สูงๆคับแต่จุดเด่นคือเครื่องk20aฝาดำ เหมือนในซิวิค2.0หรือcrvคับ ต่างกันที่แรงม้าเล็กน้อย
    คับ ก้อคงต้องเลือกตามความชอบคับ ถ้าผู้ใหญ่หน่อยก้อคงสตรีมเพราะนุ่มนวลคับ วัยรุ่นหน่อย
    ก้อวิชคับเพราะมาในแนวสปอร์ตคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้