พี่คับรถผมพังอ่ะคับ งานเข้า

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ณัฐพล บำเรอ, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ขับอยู่ดีๆ ไฟเลี้ยวใช้ไม่ได้คับ ต่อมาแอร์ก็ไม่เย็นคับ ลมแอร์มันค่อยๆเบาลงแล้วหายไปเลยคับ แล้วระบบไฟทั้งคันก็หายไปเลยคับ
    พอดับเครื่อง น้ำหม้อน้ำดันอีก น้ำก็ไม่แห้ง แต่พัดลมหม้อน้ำยังทำงานนะคับ พอดับเครื่องแล้วสตารท์
    มันก็ทำท่าเหมือนจะไม่ติด อาการเหมือนแบตหมดอ่ะคับ แล้วมันก็สตารท์ติด แต่รอบเครื่อง วิ่งไปที่ 3000 รอบคับ แมร่งดังลั่นบ้านเลย แต่ตอนนี้มันสตารท์ไม่ติดแล้วคับ ไดชารท์ ผมก็เพิ่งเปลี่ยน
    ไม่รู้ว่ามันอยากได้อะไร เลยงอแง สงสัยมันคงอยากแรงแล้วมั้งผมว่า
    ใครรู้ช่วยผมด้วยคร๊าบ
    ปล. เขียนเยอะไปหน่อยอ่ะคับ ขอบคุณคับพี่ๆทุกคน

2. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    สงสัย ต้องแก้ด้วย JZ-GTE สักตัวนะครับรับรองหายดีแรงด้วย อิอิ
    รอท่านผู้รู้มาตอบละกันครับ อิอิ

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อาการเหมือนไดไม่ชาร์ท ต้องเช็คไดอีกรอบ ทำไม่นานน่าจะรับประกันนะ ลองดูครับ

4. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ตามท่านกรูรูเลยคับ
    แล้วไปใส่ไดชาร์ทรุ่นไหนมาล่ะคับ
    ของใหม่หรือเชียงกงล่ะคับ กลับไปร้านที่ใส่ให้ตรวจเช็คเลยคับ

5. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ต้องเติม-GTEแล้วครับ:D:D:D

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อย่าเครียดน้องต้น พรุ่งนี้มาทานเหล้ากันนะ

7. วาง2KD เหอะ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มาแอบดูด้วยคนคับ รอผู้รู้แล้วกันเด้อ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มาเป็นกำลังใจให้กับผู้ร่วมเข้าแข่งขันครับโดยการโหวตครับ

วางเจโบ กด 1

วางเจแซดเทอร์โบ กด 2

วางเบนซิน 2500 กด 3

ไม่วางดีเซล กด 4

เอาเงินไปแมกไม้ กด 5

10. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ต้องเอาเจ ให้กินครับ

รับรองหาย

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    กด 5 ครับ ไปแมกไม้ดีกว่า อิ อิ อิ.................

12. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    น่าจะไดชาร์ทนะคับ..เพราะอาการนี้ผมก็เคยเป็น

13. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    น่าจะไดร์แหระครับ เสียงจะดังแคร๊กๆๆๆ แล้วแอร์ก็เริ่มร้อน ต่อมาก็จะสต๊าทไม่ติด

14. ถูกครับ...รองให้เอารถใครก็ได้มาพ่วงสตาร์ทดูครับ...ถ้าสตาร์ทครั้งเดี๋ยวติด เเสดงว่าเเบตเก็บไฟไม่อยู่ รึไดไม่ชาร์ตเข้าเเบ็ตนะครับ..ไงลองดูก่อนนะครับ..เพราะตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เเต่เป็นที่เเบ็ต มันเก็บไฟไม่อยู่ครับ อาการมันก็คล้ายๆกันเลยครับ....(ถ้าข้อมูลไม่ถูกต้อง ขอโทษด้วยนะครับ)....

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไดร์ทชาทมีปัญหา แน่นอน

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองพ่วงแบต สตาร์ท หรือยังครับ

หรือจะเป็นที่ตัว ไดร์สตาร์ท
    ส่วนไดร์ ชาร์ท ต้องลองเอาไปให้เขาเช็คไฟที่ออก ครับ

17. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตลอดแหล่ะท่าน
    ใช่เหรอแมน ต้นไม่ได้บอกว่า ไดร์ทชาท มันถามอะไรมานิ อิอิ

18. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ไดชาร์ทมันถามอะไรน้องต้นรึเปล่า ถ้ามันถามแสดงว่ามันมีปัญหา 555555

กวนชาวบ้านอีกและ ผมเคยเป็นครับแบบนี้แหละ เปลี่ยนไดชาร์จหายเลยคับ

ลองหาแบตลูกที่มีไฟมาใส่นะสตาร์ทแล้วดึงขั้วลบที่แบตออกถ้าดับ

ไปเชียงกงเลยคับ 1500 เวลาเลือกก้อไปถามไดชาร์จเลยว่ามีคำถามอะไรมั๊ย

ถ้าไม่มีแสดงว่ามันไม่มีปัญหา หายไวๆคับ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

อืม ไดชาร์ทมีปัญหา แต่ต้นไม่ได้บอก

เห้อๆๆ ก็เงี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประสพการณ์ตรงเลยซิครับ เกือบกินข้าวลิงงงงงงงงงงงงงง

20. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ไปซ่อมมายังต้น

21. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    4d56 คับ

22. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ดีเซลเท่านั้น กด6 :D:D:D:D:D

23. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ ตอนนี้ยังไม่ทราบบอาการที่แน่นอน
    ว่าแต่วันนี้ พี่ไปไหนกันอ่ะ
    ผมไปด้วยนะ 555+ เรื่องรถไม่ใช่ปัญหาใหญ่ 555+

24. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตลอด....เลยอ่ะ

เห็นด้วยคับ...ผม

กด.......6........ถูกต้องคร๊าบ....บ

25. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

เอ๊า....ทำไมไปเชียร์ 4d56 ซะงั้นล่ะนัท

แต่ก็มันเป็นอีกหนึ่งทางเลือกของคนที่ชอบเครื่องดีเซลนะ
    ตอนนี้ผมก็กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน หลังจากหาทางเข็นเจ้า 2kd แล้วรู้สึกว่าจะยากกว่าเข็นครกขึ้นภูเขาอ่ะคับ :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้