รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนขึ้นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    อยากจะรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ รถผมความร้อนขึ้นเวลาขับช่วงรถติดๆ แต่ไม่ขึ้นถึงขีดแดง ขึ้นเกือบๆถึงแล้วก็ลง เวลาความร้อนขึ้น แอร์ก็เริ่มไม่ค่อยเย็น มันเกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
    ผมให้ช่างล้างหม้อน้ำแล้ว เปลี่ยนวาวล์น้ำก็แล้ว ยังไม่หายเป็นปกติเลยครับ งงครับ
    อยากทราบว่าควรแก้ตรงไหนบ้างครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ลองเช็คพัดลมหม้อน้ำยังคับ
    เพราะรถติดต้องใช้พัดลมช่วยระบาย

3. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้