ศาสนา USDM vs JDM vs TDM

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย Drift Entertainment, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ใครเชื่อ ใครนับถือ ศาสนา อะไรกันบ้าง?

๊USDM = United Stated Domestic Market
    JDM = Japanese Domestic Market
    TDM = Tiwan Domestic Market

อยากรู้ว่า ทำไมเมืองไทยถึงไม่มีใครแต่งรถ แนวนี้

ที่เห็น Honda ทำไมต้อง Spoon ทำไมต้อง Mugen ทำไมต้อง Type R

อยากเห็นแต่งแบบนี้กันบ้าง ต่างคนต่างมี Style เป็นของตัวเอง เป็นเอกลักษณ์ ว่าถ้าเห็นรถคันนี้แล้วรู้เลยว่าเป็นรถใคร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2009
  2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    มีมาเรื่อยๆ

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมว่ามัน USDM นะ 555+

หล่อครับ

4. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
  5. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    SITTIN ON SPRINT HART CP-R

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สวยดีคับ ในไทยไม่มีไคแต่งแบบนี้เลย

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอสอบถามหน่อยคับ ...

ว่าแบบนี้ มันต่างจากแต่งแนวอื่นยังไงบ้างหรอคับ

เท่าที่เห็นก้อจะมี ล้อออฟลึก กับ โหลดเตี้ย ๆ อ่าคับ

มีตรงไหนอิกมั้ยคับ ที่มันแตกต่างจากทั่วไป

8. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ก่อนจะตั้งกระทู้นี้ก็กลัวเหมือนกัน ว่าจะมีใครมาค้านความคิดเห็นของผมไหม แต่ก็คิดว่าไม่เป็นไร เพราะอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงของวงการแต่งรถ

ที่แตกต่างก็มี ล้อลึกและไม่ซ้ำกันมาก ห้องเครื่องที่แต่งกันเต็มและสวยสะอาดพร้อมประกวด ภายในไม่ต้องเยอะ แต่เรียบร้อย โหลดต่ำมาก แต่เข้าใจว่าเมืองไทยไม่สามารถขับได้เพราะสภาพถนน

ก็คงจะเป็นเพราะที่เขาต้องทำอย่างนั้นเพราะ การประกวดรถมีกันทุกเดือน ทุกคนเลยต้องแต่งให้สุด

อย่างที่บอก อยากเห็นอะไรใหม่ๆในวงการแต่งรถเมืองไทย เพราะถ้าเห็น honda สีเหลือง ก็บอกได้เลยว่าแต่งแบบ Spoon ถ้าเห็นรถขาว ก็น่าจะเป็น Mugen สีขาวครีมก็เป็น Type R

คนที่แต่งแบบนี้กันอยู่แล้วจะโกรธผมไหมเนียะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2009
  9. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ฝั่งยุโรปเค้าแต่งกันเต็มจริง ๆ ครับ

10. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ที่มาปลุกกระแส เพราะผมคิดที่จะจัดงานประกวดรถแต่ง

แต่ถ้าในงาน จะมีแต่

Honda แต่ง แนว Spoon Mugen Type R กันหมด
    200sx โป่งรอบคัน หน้า S15 กันหมด
    A31 Uras Vertex TE37 หน้า R32 เหมือนกันหมด

แล้วผมจะตัดสินให้ใครชนะดี

11. ห้องเครื่องโล่งดีจังเลยครับ

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ติดตามครับ:)

13. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมชอบความคิดพี่มากครับ

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    บ้านเรา ถนน ไม่ดีอย่างนั้น แนวนี้ผม ช๊อบชอบ

15. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ขอบคุณครับ

กำลังประชุม ปีหน้าแน่นอน

ไปงานประกวด ที่เมกามาเยอะ ก็อยากทำให้ได้บรรยากาศแบบนั้น รายละเอียดมันเยอะ :D

16. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ถูกใจครับ ความคิดดีมากๆ ผมเห็นด้วยและเข้าใจครับ

17. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    เรื่องจริงนะ

คนที่ซื้อ AE86 ผม ไป บอกเลยว่า เซ็งมา ไปไหนมาไหน ก็มีแต่คนบอกว่า "นี่รถ จิมมี่หนิ" เขาเลยต้องเปลี่ยนสีรถใหม่ หรือทำอะไรบางอย่างที่ให้ดูแปลกไป ล้อรถ สีรถ สติกเกอร์ มันจะเป็นตัวบอกว่าเป็นรถใคร ถ้ามีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง

18. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเนวนี้สวยมากคับ ว่าเเต่เอกลักษณ์มันอยู่ตรงไหนคับ

ล้อ+กับความเตี้ยของตัวรถรึป่าว

19. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเนวนี้สวยมากคับ ว่าเเต่เอกลักษณ์มันอยู่ตรงไหนคับ

ล้อ+กับความเตี้ยของตัวรถรึป่าว

20. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    ชอบทั้ง USDM และ JDM เลยครับ ถ้ามีทุนทรัพย์พอนะ จะเอาให้สุด ไม่แพ้เมืองนอกเลย.... อิอิอิ

21. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
  22. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ได้ข่าวว่าท่านก็ชอบเเนวนี้นิครับ

ส่วนเรื่องปลุกกระเเส ดีเเล้วเเหละครับ ผมเองก็เเอบๆมงเเนวนี้มานานเเล้วเหมือนกัน เเต่ยังไม่กล้ากลัวเค้าหาวว่าเสียวจะซิ่งหรือจะ vip วะเนี๊ยยย เพราะรถมันดูซิ่ง เเต่ล้อมันดู vip แฟนบอกทุ๊กวันอยากได้ล้อลึกๆเงาๆๆๆๆ:D:D:D

23. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    แนวนี้ ชุดแต่งไม่ต้องมี แต่ลิ้นหน้าเดิมๆ ล้อลึกกำลังดี โหลดอมยาง

แต่เสียตรงที่เมืองไทยโหลดมากไม่ได้ ขับยาก เห็นแต่ หน้าทิ่มตูดโด่ง

ส่วนเรื่องออกแนว vip ไม่ต้องกลัวครับ เพราะ vip มันต้อง ล้อ 18" ขึ้นไป พวกนี้เขา 17ก็เยอะแล้ว

24. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เยี่ยมครับพี่จิม ถ้างบถึงเมื่อไหล่จะมีล้อแนวนี้มาใส่แน่นอนครับ อิอิ

25. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
  26. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    นี่แหละที่ผมต้องการ เมืองไทยผมเห็นแต่ยานอวกาศ

27. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    อย่าพูดดังไป :D

28. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ชอบเหมือนกันคับ ตอนนี้กำลังหารถมาทำ USDM เหมือนกันคับ เบื่อแล้ว HONDA กับของแต่งยุ่น

29. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    ชอบ jdm
    เพราะรถหรือของแต่งมาจากญี่ปุ่น
    มันลงตัวดี ของเล่นมันไปได้เรื่อยๆ

30. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง แล้วมันก็สวยมากๆด้วยครับ

ถ้าขับฮอนด้าอยู่คงเซฟรูป แล้วตรงดิ่งเข้าร้านไฟเบอร์แน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้