B16A ท่อควรเป็นยังไง.....

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย singlemode, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singlemode

singlemode New Member Member

24
    0
    0
    ของผมใช้เป็นของ Nitto ซึ่งจะเป็นกระบอกตรงๆ มีความรู้สึกว่ามันอั้น ไม่รู้ว่ามันเข้ากับเครื่อง B16A หรือท่านใดแนะนำได้ว่าควรใช้แบบไหนครับ ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หาที่มันไส้ประมาณ 2.2" ครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    b16a ถ้าโม หรือจะเผื่อโม ใช้ท่อ 2.2 นิ้ว ถ้าเดิมๆ 2 นิ้วเหมาะกว่า

ดูด้วยนะครับว่า ท่อที่เอามาใช้ มันไส้เกลียวหรือเปล่า ถ้าเกลียวมันเล็กมาก มันก็อั้นได้เหมือนกัน

หาท่อนอกตรงรุ่นมาใส่ดีกว่ามั้งครับ ราคาตอนนี้ก็ถือว่าไม่ค่อยแพงมาก เห็นมีขายอยู่เรื่อยๆ หรือ จะเอาเดิมๆ ของ ฝาแดง มาใส่ก็ได้ครับ แปลงเล็กน้อยเท่านั้น เวลาจะขายรถ หรือต้องการใช้เงิน ยังเอามาขายได้ ได้ราคากว่าท่อทำในนี้ครับ

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้ๆๆ

5. singlemode

singlemode New Member Member

24
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ ที่ผมใช้ตอนนี้น่าจะเป็นไส้เกลียว ซึ่งรู้สึกได้ว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แล้วราคาท่อนอกราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ท่อนอกหากันได้ตั้งแต่2000ขึ้นไปคับ ถ้าตรงรุ่นทั้งเส้นเลยก็อาจจะประมาณ5000

ผมทลวงหูด้วยท่อ2.5 ไม่มีพักกลาง พักปลาย5zikenอันเดียว ชาวบ้านสรรเสริญตามหลังทุกคืน

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แล้วถ้า B16A เดิมๆเกียร์ ออโต้ ทำท่อนี่ ต้องทำยังงัยคับ อยากได้แบบเสียงจี๊ดๆแสบๆเลย อิอิ ชอบดัง แล้วถ้าท่อ แปป สแตนเลส ต่อตรงเลยได้ไหมคับ แนะนำหน่อยคับผม เพิ่งหัดมาเล่นเครื่อง V-TEC อิอิ อยากจะรู้ว่าต้องทำยังช่วยทีคับ ขอบคุนมากๆคับผม

8. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    อยากให้จี๊ดต้องไส้ตรงครับแต่เกียร์ auto นี่ มันจะไม่ค่อยจี๊ด เพราะรอบมันไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือน เกียร์ MT ทางออกง่ายก็ใส่ไส้เกรียว เดินท่อ 2 นิ้ว หรือแป๊ป ครับดังแน่นอน

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุนมากๆครับพี่ แล้วที่ว่า ต้องใช้ งบเท่าไหร่หรอ เดินท่อแปป 2.2 มาแล้วใส่พักไส้เกียว ซักใบ จะไหวไหมคับ

10. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    ได้ครับ ไม่มีปัญหา

11. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ขอบคุนมากๆก๊าบ จะลองดู แต่ผมเหนในเวปนี่ มันมีท่อ แปป แบบมีไส้ด้วยใช่ไหมคับแล้วใส่จะดีไหม ขอถามอีกซักนิส ส ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้