+++ เฟืองแคมสไลด์ ที่ไหนรับทำบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TUN_S14, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUN_S14

TUN_S14 New Member Member

30
    1
    0
    เครื่อง B16A

อยากจะเอาเฟืองไปสไลด์จากเฟืองของเดิม เป็นเฟืองสไลด์ อ่ะครับ
    ที่ไหนรับทำบ้างครับ ค่าทำประมาณเท่าไหร่ รู้มาว่าประมาณ 2000 บาท อ่ะครับ
    แต่ไม่รู้ที่ทำ

หรือว่ามียี่ห้อไหนให้เล่นบ้างครับ แบบราคาไม่แรงมากครับ

ขอบคุณครับ:D

2. มาจากสะพานซังฮี้ มุ่งหน้าแยกบางพลัด

พอถึงแยก เลี้ยวซ้ายเข้าจรัญสนิทวงศ์

เลี้ยวซ้ายแล้วขับช้า ๆ เข้าซอยแรกเลย

ปากซอยจะมีซุ้มประตูวัดอยู่ เข้าซอยไป

โรงกลึงเป็นตึกแถวเล็ก ๆ อยู่ขวามือ

ทั้งซอยมีโรงเดียว หาไม่ยาก ร้านเล็ก ๆ

แต่งานเนียนดี

3. TUN_S14

30
    1
    0
    จรัล ซอยอะไรครับ พอจำได้มั๊ย

แล้วค่าทำเท่าไหร่ครับ

4. ต้องใช้ของเดิมไปให้เค้าทำ ไม่ได้ทำขึ้นมาใหม่ทั้งอัน ค่าทำเมื่อก่อนนี้
    ข้างละ 1000 ใช้อลูมีเนียม ทำแกนกลางขึ้นมาใหม่ แต่ใช้เฟืองตัวนอก
    อันเดิม งานออกมาจะคล้าย ๆ กับของ Spoon เลยล่ะไม่รู้ว่าตอนนี้
    ราคาจะขึ้นหรือป่าว แต่จะขึ้นหรือไม่ขึ้นเอาไปส่งโรงกลึงเองก็คงถูกกว่า
    ให้ร้านเอาไปทำให้อยู่แล้วล่ะนะ

ส่วนซอยเท่าไหร่จำไม่ได้ ก็ไปตามทางที่บอกนั่นแหล่ะ คงไม่หลงหรอก
    เพราะคิดว่าบอกไปละเอียดแล้ว ลองไปถามราคาหน้าร้านดูเอาเอง
    เท่าไหร่ก็เท่านั้นแหล่ะ ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย เห็นว่าร้านนี้ทำแล้ว
    งานออกมาดีและสวย เลยแนะนำดู

งานออกมาก็ประมาณในรูปน่ะครับ

5. TUN_S14

30
    1
    0
    นอกจากเอาเฟืองแคมไปสไลด์เองแล้ว

มีเฟืองแคมสไลด์ยี่ห้อไหนให้เล่นบ้างครับ

แบบราคาไม่แรงมาก อ่ะครับ

6. TUN_S14

30
    1
    0
    เฟืองแคมสไลด์ยี่ห้อไหนบ้างครับ

ราคาไม่แรง

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถ้า เล่น ของ แต่ง b16a ราคา 5000 ขึ้น มือ 1

ลอง ตั้ง งบใน ใจ ดู ครับ พอแนะนำได้ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้