เวลารถติดนานๆ ออกตัวแล้วดับ....Presea R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย bird_backup, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_backup

bird_backup New Member Member

39
    0
    0
    ทั้งแก๊สและน้ำมัน.....:confused:

......วิ่งไปสะพานเหล็กแถวๆนั้นรถจะติดนัวมาก กระฉึกระฉักเป็นระยะๆ ตอนจอดก็รอ N ไว้พอเข้า D จะออกตัว.............ดับ.........:p

สตาร์ทแล้วไปต่อได้ แต่พอมาจอดแช่นานๆ ก็เอาอีก...........

เอาไปให้ใครดูได้มั่งครับแถวๆ ติวานนท์........:sad:

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ที่ซื้อจากเต้นรึป่าวครับ คันสีม่วง พวกพี่ๆมาช่วยกันหน่อยเร็วๆๆ ผมไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้อ่ะ

3. bird_backup

39
    0
    0

ใช่แล้วครับ.....อาการแบบ เบาดับครับ แต่แก๊สหมดถังเลยวิ่งน้ำมันมาตลิด ช่วงจะหยุดรถพอเหยียบเบรคจนรถจอดสนิท รอบจะวูบลงไปต่ำกว่า 500rpm. แล้วเด้งสวิงขึ้นไปอีกที แล้วก็วูบลงมาจนดับไป.......

พอจอดทิ้งไว้ (ลงแวะกินเตี๋ยว) กลับมาสตาร์ทรถอีกที ประมาณ 4-5 ทีกว่ารอบจะนิ่งครับ ต้องเบิ้นเครื่องไว้พักนึง จึงกลับบ้านได้ครับ

...........แถวนนท์มีอู่ไหนแนะนำมั๊ยครับ คงต้องแวะหาหมอแว้ว.....:p

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ซอยสามัคคี หน้าวัดบัวขวัญ อู่ชื่อติ่งเซอร์วิส :D ยังไงลองดูที่บอร์ด ซันนี่ ไทยแลนด์ ดูนะครับ
    http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=-1&f=55

ผมว่านนทบุรี น่าจะรู้จักนะครับ เพราะถ้าถามผม อู่แถวจังหวัด นนทบุรี ผมก็ไม่รู้จักเหมือนกัน แต่ผมเคยมีปัญหาเรื่องรอบเดินเบานี้แหละ แล้วไปอู่พี่ติ่งนี้แหละครับ รอบเดียว จบ.....

เบอร์อู่ 0816920793

ลองดูครับ

5. bird_backup

39
    0
    0

ซอยสามัคคีรู้จักครับไม่ไกลครับเด่วจะแวะไปให้ดูหน่อยแล้วจะกลับมารายงานผลครับ.............
    ขอบคุณครับพี่.......:D

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มีปัญหาเฉพาะน้ำมันรึเปล่าครับ

7. bird_backup

39
    0
    0

เป็นไปได้ครับพี่ เพราะยังไม่ได้เติมแก๊สเลย....

ไม่ทราบว่าจะเป็น ปัญหาของตัวคุมรอบเดินเบาหรือเปล่า หรือ go so big ไปเรื่องกล่องเลย.........เด่วลองเติมแก๊สวิ่งดูว่าจะเป็นปัญหาด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณครับ......:)

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่ต้องตกใจครับ..เรื่องปกติของแก๊สระบบดูด..รถไม่ได้เสียอะไรหรอก..สบายใจได้เลย..ของเด็กเล่นแล้วล่ะ..อาการนี้:D:D:D

9. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    มันจะเหมือนของพี่ผมป่าว พอใช้แก๊สวิ่งสบายพอใช้น้ำมันเดิน 3 สูบอะ แต่อาการคล้ายๆกันเยย

10. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    น่าจะเป็นเฉพาะน้ำมันของผมก็เป็นแต่ไม่ถึงกับดับ

แต่ถ้าใช้แก๊สแล้วปกติดีทุกอย่าง

11. bird_backup

39
    0
    0
    update ครับ...

วิ่งแก๊สมาประมาณ 100โล ยังไม่เจออาการดับ แต่มีวูบๆบ้างแต่ไม่ดับ.....

...สรุปว่าเป็นเฉาะใช้ น้ำมันครับ เลยไปสอบถามช่าง(สุ่มโทรไปที่ศูนย์นนท์) เค้าบอกว่า ถ้าตัวคุมรอบเดินเบาไม่เป็นไร สงสัยแอร์โฟร์เอ๋อ..............ตอนนี้ก็เลยวิ่งแต่แก๊สไปก่อน

ปล. แอร์โฟร์รุ่นนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ..........:)

12. PeMhom

1,163
    3
    0
    เรื่องง่ายๆ..ถ้าวิ่งแก๊สตัวคุมรอบเดินเบากับแอร์โฟลจะไม่ได้ใช้..ถ้ารักจะวิ่งน้ำมันก็ต้องซ่อมครับ..แต่ถ้าวิ่งแก๊สบ้างน้ำมันบ้างแอร์โฟลเสียเปลี่ยนใหม่เดี๋ยวก็เสียอีก..ทำใจเถอะครับ..แก๊สระบบดูดมันทำให้แอร์โฟลเสียอ่ะ..เวลาที่มันมีการสันดาบนอกกระบอกสูบ..ออกซิเจนเซ็นเซอร์มันขาดเรื่อยล่ะ..ส่วนกรณี ที่ใช้แก๊ส..แล้วรอบไม่นิ่ง..แน่ะนำให้..เป่าหรือเปลี่ยนกรองอากาศ..ถ้ามันเก่าเปลี่ยนเลยก็ดีน่ะ..รถท่านพึ่งซื้อมาไม่รู้เจ้าของเก่าเค้าเปลี่ยนไปหลังสุดเมื่อไร..สังเกตุดูจากขอบฟองน้ำรอบกรองล่ะกัน..เปลี่ยนกรองแล้วไปจูนแก๊สใหม่..ผูกปิ่นโตกับร้านแก๊สแถวบ้านได้เลย..เพราะลำพังปรับจูนแก๊สมิกส์เซอร์..ร้านติดตั้งแก๊สส่วนใหญ่จะไม่คิดตังค์..อุดหนุนยางปิดท่อแก๊สเค้าบ้าง..ถ้าไปตอนเย็นก็เลี้ยงเบียร์ช่างบ้าง..ลองดูครับท่าน..

13. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ต้องเรียกท่านพี่หม่อมว่า "GURU" ซะแล้ว อิ อิ :D

14. PeMhom

1,163
    3
    0
    แบบว่าชอบทำตัวเป็น"กูรู้"อ่ะ..ท่านเจฟ..:D:D
    ปัญญาเท่าหางอึ่งเช่นผม..รู้อะไรมาก็พยายามตอบ..ผิดบ้างถูกบ้าง..โปรดใช้วิจารญาณในการรับฟังข้อมูลแล้วกัน

15. bird_backup

39
    0
    0

ขอบคุณมากครับพี่ ...กระจ่างแจ่มครับ.....ปรกติใช้แก๊สเป็นนิสัยครับ น้ำมันเอาไว้สตาร์ท .....แบบนี้เก็บตังค์ไว้ใส่แก๊สหัวฉีดดีกว่าใช่มั๊ยครับ......:D

16. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ลองดูในถังน้องหนิมก็เป็นสาเหตุนึงนะครับถ้าลืมเติมน้ำมันนานๆ

17. PeMhom

1,163
    3
    0
    เมื่อก่อนก็คิดว่ามันจะง่ายอย่างนั้นล่ะ..เอาเข้าจริงๆ..รายละเอียดตัวอุปกรณ์มันต่างกันเยอะ..รวมๆแล้ว..ราคาไม่ต่างจากการติดตั้งใหม่เลย..ทนๆใช้ไปเถอะ..อยากเปลี่ยนก็ไม่แปลก..แต่ช่วงนี้เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ..:):):)

18. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ของผมก็มีปัญหาเรื่องดับ ... คือพอลุยน้ำทีไรเป็นดับทุกทีซิน่า :mad:

19. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ของผมวิ่งไปกลับ เพชรบูณ์ ประมาณ 710 กิโล ไม่มีปัญหาเลย วิ่งแก็สไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้