รบกวบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย oreo, 19 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oreo

oreo New Member Member

176
    0
    0
    ผมมี l200 อยู่ 1คันพวงมาลัยหนักมากครับแม้ตอนติดเครื่องไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรรบกวนพี่ๆให้คำแนะนำหน่อยครับ

2. เช็คน้ำมันเพาเวอร์หรือยังครับ

1 ถ้ามีตอนสตาร์ทดูว่า น้ำมันมันมีการเคลื่อนที่หรือเปล่า

2 ถ้าน้ำมันหายแสดงว่ารั่วเช็คด่วน

3. oreo

176
    0
    0
    ขอบคุณครับ

มีซึมนิดหน่อยครับไม่รูว่าเกี่ยวหรือเปล่าแต่มันหนักกก่ารถไม่มี power อีกครับ

4. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    รถเพื่อนผมก็มีอาการแบบนี้ ลองเช็คระบบเพาเวอร์ดูครับ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ต้องลองดูก่อนครับว่าที่น้ำมันซึมออกมาออกมาตรงช่วงไหนครับ:D

6. oreo

176
    0
    0
    ขอบคุงทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้