ช่วยกันหน่อยนะครับ ตามหากันหน่อย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย MUGI, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MUGI

MUGI New Member Member

14
    0
    0
    ช่วยกันหน่อยนะครับ อย่าให้ไอ้คนเลวๆมันแทรกแทรงเข้ามาอยู่ในสังคมเรา อย่าให้มันเอาเวปนี้มาใช้เป็นเครื่องมือทำมาหากิน
    เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 13/01/09 ที่ผ่านมาเนี่ย ได้มีคนลงขายของตามลิ้งค์ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=582384
    พอดีผมก็เข้าไปดู เห็นราคามันค่อนข้างถูกเลยแปลกใจ ก็ลองโทรไปคุยดูก่อน แล้วก็พอดีอีกนั่นแหละที่ผมดันโทราเป็นคนแรกเลย ไอ้คนคนเนี่ยมัน
    ก็คุยดีเลยนะครับ ผมก็ถามไปว่าทำไมขายถูกจังเลย มันบอกว่าของๆมันเนียยังไม่เคยใช้เลยมันซื้อเครื่อง 18ฝาแดงมา แล้วถอดออกหมดเลย
    เอาของ SKUNG ลงหมดเลย เก็บของไว้ตั้งนานและ เลยเอามาขายถูกๆไป ก็คุยกันเรื่องรถอ่ะนะครับ ตามประสาคนที่ชอบแต่งรถเหมือนกัน
    คุยกันจนเหมือนสนิทกันเลย ก็ตกลงว่าผมอ่ะสนใจแคมฝาแดงผมเลยจองเอาไว้ก่อน ราคาก็อยู่ที่ 6500 บาท พอวันที่ 15/01/09 มันก็โทรมาคุย
    ถามว่าตกลงจะให้ส่งของไปที่ไหน อารายยังงัย ผมก็เลยบอกที่อยู่ให้ไปเรียบร้อย มันบอกว่าเดี๋ยววันพรุ่งนี้จะไปส่งให้ แล้วมันก็ยังชวนเราคุยอีก
    มันบอกผมว่าเนี่ยมันส่งฝาวาล์ว ไปให้คนที่โทรมาจองไว้อย่างผมเนี่ย แล้วมีปัญหา คือส่งของไปเรียบร้อยแล้ว แต่ทางนู้นเขาไม่โอนเงินมาให้มัน
    แถมติดต่อไปไม่ได้มันบอกกับผมอย่างนี้ แถมยังมีหน้ามาถามความคิดเห็นผม ปรึกษากับผมว่าอย่านี้จะทำยังงัยดี ผมก็คุยกะมัน ช่วยหาวิธีช่วยมันกลัวว่า
    เดี๋ยวมันจะถูกโกง แต่ก็ไม่ได้เรื่องอาราย จนวันรุ่งขึ้น คือวันศุกร์ ที่16/01/09 เวลาประมาณ 10.15 น่าจะได้ มันโทรมาหาผมบอกว่า เนี่ยตอนนี้อยู่ที่
    ไปรษณีย์แล้ว อ้อผมลืมบอกไปว่ามันบอกว่ามันอ่ะอยู่ที่จังหวัดอุดร มันจะส่งของมาทางไปรษณีย์ เป็นแบบ EMS มันบอกว่าเดี๋ยวส่งเสร็จแล้วจะโทรไปบอก
    รหัสของ EMS ที่มันส่ง สักแป๊บนึง มันก็โทรมาบอกผมมันบอกให้ผมจด รหัสเอาไว้ IDE 430109100080 น้ำหนัก 6.92 กก. มันบอกมาอย่างนี้
    มันบอกว่าของน่าจะถึง กทม. วันจันทร์ จากนั้นมันก็ชวนผมคุยอีกถึงเรื่องที่มันถูกโกง มันบอกว่าเนี่ยจะทำไงดี ติดต่อไปยังไม่ได้เลย คุยกับผมสักพักนึง
    ผมก็เลยทวน ชื่อกับนามสกุล ที่มันให้มา พร้อมกับหมายเลขบัญชีมัน ผมก็เลยถามไปว่า แล้วค่าส่งของมันเท่าไหร่ มันบอกว่า 302 บาท ผมเลยบอกว่า
    เอางี้แล้วกัน ผมช่วย 200 นะ ก็สรุปว่า ยอดที่ต้องโอนไปเป็น 6700 บาท ผมก็ไม่ได้เอะใจอาราย แถมยังคิดสงสารมันด้วยที่มันถูกคนอื่นโกงไป
    สักพักผมก็ไปโอนตัง พอเสร็จแล้ว ผมก็โทรไปบอกมัน มันก็ยังคุยอยู่ดี เป็นปกติ ผมเองก็ไม่ได้เอะใจเลยจิงๆ หลังจากโทรบอกมันแล้วว่าโอนตังไปให้แล้ว
    ผมก็ไม่ได้โทรคุยกับมันเลย มันเองก็เงียบไปเลยเหมือนกัน จนวันอาทิตย์ ผมเองก็อยากรู้ว่ามันตามไอ้คนที่โกงมันได้หรือป่าว ช่วงบ่ายๆเลยลองโทรไปดู
    มันปิดเครื่องครับ ลองสัก2ครั้ง ไม่เป็นไรเราก็ไม่ได้มีธุระอาราย มืดๆโทรไปใหม่ ยังปิดเครื่องอีก เอ๊ะมันยังงัยวะเนี่ย เริ่มสงสัยนิดๆ แต่ไม่ได้คิดเลยว่ามันจะมี
    อะไร แต่ในใจลึกๆชักเริ่มห่วงของแล้วว่ามันจะมีปัญหามั้ย เฮ้อพรุ่งนี้ถึงจะรู้แหนะ วันจันทร์ที่ 19/01/09 ตอนเช้าก็โทรไปหามันอีก มันก็ปิดเครื่องอยู่อีก
    ใจชักไม่ดีแล้ว รออยู่จนถึงเย็น ไม่มีของมาครับ เซ็งเลยครับ ผมเลยโทรไปเช็คที่ไปรษณีย์ ว่าจะขอเช็คของหน่อย มีรหัสอยู่ ทางไปรษณีย์บอกว่านี่ไม่ใช่รหัส
    EMS นะ อ้าวพี่น้องครับ สงสัยผมจะโดนโกงแล้วครับ มันให้รหัส เฮีย อารายมาเนี่ย ตอนนี้เลยถึงการตามล่าตัว ไอ้ขี้โกงตัวนี้แล้วครับ
    ข้อมูลที่ผมมี อยู่ในตอนนี้ มี ชื่อ-นามสกุล ทะเบียนรถ หมายเลขบัญชี มันโกงผมแน่ๆครับ ผมโทรไปเช็คกับทาง ธนาคารที่ผมโอนเงินไป ให้มัน
    ผมเล่าเหตุการณ์ต่างๆ ให้ทางธนาคารฟัง บอกเขาว่าโอนเงินไปวันไหน กี่โมง พอเขาเช็คว่าตรงจิงๆเขาถึงจะยอมบอกข้อมูล แล้วตอนนี้มันก็ถอนตังออก
    ไปแล้วด้วย เงินมันก็เยอะอยู่ แต่มันเกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้น มันยอมไม่ได้ครับ มันโกงหน้าด้านๆ เลยครับ ถึงไมได้ตังคืน ผมก็อยากหาตัวมันให้เจอ
    อุตส่าห์เชื่อใจ คุยกันถูกคอเกี่ยวกับเรื่องรถ ยังงัยผมก็รอมันโทรกลับมาอยู่นะ ถ้าหากมันไม่ได้มีเจตนาจะโกงกันนะ ยังงัยก็โทรมาเคลีย กันหน่อย
    ดีกว่าให้ทางตำรวจไปเคลียนะ รออยู่นะ 084-660-4012 อู๋นะน่าจะจำได้ เพื่อนๆพี่น้อง มีใครรู้จักมันบ้าง เนี่ย บอกข้อมูล กันหน่อยนะครับ
    รบกวนเท่านี้นะครับ

2. MUGI

14
    0
    0
    รูปบนเป็นกระทู้ที่มันขายของ
    ส่วนรูปล่างเป็นรถของมัน มันใช้ชื่อ user เดียวกันเลย ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับมัน ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    คุณอู๋ ไม่ได้เอา คอไอดี ลิ้นแต่ง ไปเหรอครับ(เค้าบอกว่าคุณเอาไปนะเนี่ย)

ผมก็เห็นว่าขายถูกจัง ก็สนใจโทรฯไปคุยพักใหญ่ พอดีมีคนจองแล้วเลยแห้ว(ไม่รู้มีใครโดน 2 รายการนี้) จริง ๆ ผมบอกจะไปเอาของที่อุดรฯ เองเลยนะ(มีพรรคพวกอยู่ใกล้อุดรฯ) ก็คุยเรื่องรถไปเรื่อย สรุปแล้วผมจะให้คนไปเอาของเองเลยก็เลยไม่ขายให้ผมซะงั้นหรือปล่าวนะ

เห็นบอกว่าซื้อ18 แดง มาจากพี่หนู zero แล้วจะไปเล่นเทอร์โบ เลยถอดของออก ทำวิ่งอยู่สนามบินน้ำพอง ว่างั้น

ถ้าไม่ใช่เรื่องเข้าใจผิด ก็ขอร่วมประนามด้วยคนว่า เลวมาก ในฐานะที่ผมก็เกือบโดน

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าไปวิ่งที่สนามบินน้ำพองจริงๆทำไมผมไม่เคยเห็นครับ
    เพราะผมไปทุกสนามและโดยเฉพาะรถฮอนด้าซะด้วยยิ่งรู้ๆกันว่ามีกี่คัน
    ผมก็เห็นราคาที่ขายเหมือนกันแบบว่าถูกเหมือนได้ฟรีเลย

5. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ช่วยดันคับ จะได้ตามหาตัวเจอเร็วๆ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เหี้ยมาก

7. EGR

862
    166
    0
    3 D ยิง Nos วิ่งอยู่ 12 วิ ซะด้วยสิ ได้ยินโม้มาอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2009
  8. B2

B2 Member Member

527
    1
    18
    View attachment 1214754

รหัสที่คุณบอก มันมีอยู่บน บิลEMS จริงครับ แต่มันไม่ได้ใช้เช็คของ ถ้าเช็คของ ต้องใช้เลขชุดที่ 2 ครับ

ถ้าคิดในแง่ดี คนส่งเค้าอาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้ว่าใช้เลขชุดไหน ยังไงก็ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

9. EGR

862
    166
    0
    ถ้าเป็นการเข้าใจผิดกัน จขกท. เข้ามาแจ้งด้วยนะครับหรือลบกระทู้ไปเลย เดี๋ยวเรื่องยาว

10. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ผม ก็ เกือบ โดน เหมือน กัน น่ะ ครับ เนี่ย เปิด เจอ พอ ดี เห็น รา คา น่า สน แต่ คิด ไป คิด มา ก็ เลย เอาไว้ ก่อน เฮ่อ ! ! ยัง ดี น่ะ เนี่ย ที่ ตัด สิน ใจ ช้า ถ้า เร็ว กว่า นี้ สง ใส โดน แน่ ๆ ๆ เรา

ปล . ยัง ไง ก็ ขอ ให้ ตาม เจอ ใน เร็ว ๆ ๆ นี้ น่ะ ครับ สู้ ๆ ๆ คร๊าบ

11. chalermkiat

chalermkiat New Member Member

25
    1
    0
    เพิ่มข้อมูลให้ครับ
    อันนี้ check จาก ip ที่ใช้ ...... 117.47.236.11x

เอาใว้เป็นข้อมูลนะ

12. MUGI

14
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับข้อมูลต่างๆที่ช่วยผมหา
    ผมเองพยายามคิดในทางที่ดีไว้ ก็ไม่คิดว่าเค้าจะมาโกง
    กับเงินแค่ เกือบ 7000 บาทผมดูจากของแต่งของเขา
    แต่ละอย่าง เขาก็ทำรถไปเยอะ เงินแค่นี้มันไม่น่านะ
    แต่จะให้ผมคิด เป็นอย่างอื่นไปได้ยังงัยครับ
    เพราะตั้งแต่วันอาทิตย์ จนถึงวันนี้ ผมโทรหามัน
    ติดต่อมันไม่ได้เลย ลองโทรหาทุกวัน ฝากข้อความให้
    โทรกลับวันละหลายครั้ง ก็ไม่มีอารายตอบกลับมา
    ผมไปเจอ email ของมัน ก็ลองส่งข้อความไปทางเมล์
    มันก็ไม่ตอบเมล์ กลับมา ผมทำขนาดนี้แล้วยังตามหามันไม่ได้
    แล้วจะให้ผมคิดยังงัยหล่ะครับ เอาแค่เรื่องส่งของก็พอ
    วันศุกร์ที่ 16 มันโทรมาบอกว่าของส่งไปแล้ว ถ้าหากมันส่งจริงป่านนี้ของก็คงมาถึงแล้ว
    จนป่านนี้ผมก็ยังรอมันอยู่นะ เฮ้อไม่อยากให้ไอ้คนเลวๆอย่างนี้มันอยู่รอดได้เลย
    เงินแค่นี้มันยังโกงกันได้ ไม่รู้รถที่มันใช้ ไปขโมยใครเขามาขับหรือป่าวเนี่ย
    เฮ้อเซ็งจิงๆเลยครับ

13. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    เซ็งเลยนะเนี่ยตังค์กว่าจะหาได้แต่ละบาท

14. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    จริงครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ยิ้มสู้เข้าไว้ :):):)

15. MUGI

14
    0
    0
    ดูยังงัยหรือครับงง เช็คด้วย I.P. เนี่ยมันเช็คพื้นที่ที่เราใช้คอมพิวเตอร็ได้ชัวหรือครับ
    คือสงสัยอ่ะครับ อ้าวถ้างั้น ที่คุณเช็คมา ก็แปลว่ามันเล่นเนตที่ บุรีรัม หรือครับ
    ใช่ป่ะ แต่ก็ขอบคุณมากครับ กับข้อมูล

16. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
    มาช้าไปเปล่าเนี้ย วันหลังถ้ามีเหตุการแบบนี้ก็ลองเช็กของทางเว็บได้นะครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
    แต่เหตุการแบบนี้ผมว่าแจ้งความจับไปเลยดีกว่านะครับมันจะได้หลาบจำบ้าง พวกแบบนี้ทำนานบนหลังคน เอาเปียบ แจ้งความไปเลยไม่ต้องไปกลัวมันหลักฐานข้อมูลเราก็มีเรื่องของได้ไม่ได้ว่ากันอีกทีแจ้งไปก่อนเลยอย่าให้เวลามันผ่านไปนานเดียวจะไม่ได้อะไรกลับมา

17. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    อย่ายอมแพ้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ คนดีทำดีได้ดี คนชั่วทำชั่วได้ชั่วครับ พยามมองโลกในแง่ดีไว้ครับ

18. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ดันไปครับ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

อ่านแล้วเสียความรู้สึกแทนเลยครับ คนเล่นรถ ไม่น่าทำกันได้ลงคอ

19. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    อย่าให้เจอ มันต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด

ทั้งกฏหมาย และกฏหมู่

20. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    แจ้งความไว้ก่อนเลย แล้วเอารหัสที่มันบอกอ่ะ ไปเช็คกับไปรษณีย์อีกทีครับ

21. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    ช่วยมาดันครับ

22. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    เลวมากครับ ..แบบนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชายหรอกครับ ...มันคงเป็น ตุ๊ด!!

23. Monsir94

Monsir94 New Member Member

14
    0
    0
    ผมว่าแจ้งความไว้ครับแล้วเอาใบแจ้งความไปขอดูที่อยู่ที่เปิดบัญชีครับ
    และขอให้เพื่อนๆๆที่อยู่แถวนั้นลองแวะไปดูตามที่อยู่ครับอาจจะยากนิดนึงครับ
    แต่ถ้าเจอตัวก็ดี หรือไม่ก็เราจะได้รู้ว่ามันหลอกเราครับ
    ดีแล้วครับที่โพสต์เพื่อนๆๆจะได้รู้ ผมยังคิดว่ามีอีกกี่คนที่โดนแบบคุณครับ
    เอาใจช่วยครับขอให้ติดต่อ ได้ครับ วันนี้มันโกงไป 7,000 วันหน้ามันอาจจะโดนโกง 70,000 ครับ

*** กว่าจะเก็บตังค์มาซื้อของสักชิ้นก็นานพอ ยังมาเจอคอเดียวกันหลอกอีก เจ็บใจมากครับ ***

24. kawii

kawii New Member Member

10
    0
    0
    เป็นกำลังใจนะค๊าบ ขอให้ตามเจอเร็วๆนะคับ คนแบบนี้ไม่น่าปล่อยไว้

25. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เล่นกันอย่างนี้เลยเหรอ...เซ็งแทนอ่ะ คนเล่นรถด้วยกัน ขอให้ได้เงินคืนไวๆ คับ

26. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ถ้าติดต่อไม่ได้นี่ผมว่าเจตนาแล้วล่ะครับ คือช่วงก่อนขายนี่คุยกันปกติแต่พอเวลาโอนเงินไปปุ๊ป ได้เงินแล้วเงียบเลย ...ผมว่าน่าจะเจตนาไม่ดีแล้วล่ะ 7000 บาท ถ้าเขาทำแบบนี้สักสิบครั้งเนี่ยก็ได้เงินเยอะอยู่นะ.....กว่าจะหาเงินได้แต่ละบาทมันก็เยอะอยู่นะ

แต่ยังไงก็ขอให้เป็นแค่เรื่องเข้าใจผิดกันนะครับ...

27. EGR

862
    166
    0
    ดัน ดัน
    ประนามกันอีกซักรอบ

28. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มาร่วมประนามครับ ยังนี้แปลว่ามันตั้งใจมาโกงจริง เลวมากๆคนแบบนี้

29. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    บอกได้ว่าเลวได้ใจจิงๆ.....ทำไมไม่คิดถึงว่าเค้ากว่าจะหาตังค์มาได้เสือกมาโกงหน้าตาเฉย.....ขอให้ล่มจม ฉิบหายไปในเร็ววัน.....เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆครับ....

30. banhan

banhan New Member Member

22
    0
    0
    ดันๆเอาไว้ ช่วยๆกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้