ขอเรียนถาม สนามบางกอกแดรกอเวนิว เรื่องความรับผิดชอบ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Cha jz, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cha jz

Cha jz New Member Member

21
    11
    0
    ขออนุญาติเรียนถาม .........

ฝ่ายบริหาร สนามบางกอกแดรกอเวนิว หรือ ผู้ที่เกี่ยวข้องทุกฝ่าย

สืบเนื่องจากเหตุการณ์ รถเซฟิโร่ลูกชายหมอเส็ง

หลุดแทรกปีนบาริเออร์พุ่งชนคนดู จนมีผู้บาดเจ็บและเสียชีวิต เมื่อวันที่ 22/11/51 นั้น

ซึ่งขณะนี้ นางสาว จิภัสสร นิ่มทอง

(ผู้ได้รับบาดเจ็บ อาการโคม่า ซึ่งอยู่ในห้องICU เดือนกว่าๆ)

(ซึ่งคาดว่า น่าจะเป็นผู้บาดเจ็บรายเดียว ที่ยังคงต้องรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาล)

ได้พ้นขีดอันตรายแล้ว และได้ย้ายตัว เข้าห้องพักผู้ป่วยธรรมดาเรียบร้อยแล้ว

ซึ่งค่าใช้จ่ายหลักในการรักษาพยาบาลขณะนี้ เป็นจำนวนเงิน ทะลุครึ่งล้านบาทไปแล้ว

ซึ่งตรงนี้ ทางญาติผู้ป่วยได้เป็นฝ่ายดำเนินการเองทุกประการ

ติดต่อให้สำนักงานประกันสังคม เป็นผู้ดูแลรับผิดชอบ ต่อค่าใช้จ่ายหลักๆ

จากนั้นทางญาติพยายามติดต่อ ฝ่ายบริหาร หรือ ผู้ที่เกียวข้อง (พี่พิเชษฐ์ ผู้ดูแลประสานงาน)

ให้รับทราบถึงสถาณะการณ์ล่าสุด ความคืบหน้าต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

หลังจากติดต่อไป ก็ได้รับคำตอบว่า "ต้องประชุมผู้บริหารก่อน จะติดต่อกลับไป"

แล้วก็เงียบหายไป................ได้รับการเพิกเฉย ในทุกๆกรณี

จนระยะหลังๆ ทางญาติพยายามติดต่อไป ก็ไม่ได้มีคนรับสาย ไม่ว่าจะพยายามสักกี่ครั้งก็ตาม

จนหลังๆ ก็ไม่สามารถติดต่อได้อีกเลย

ซึ่งจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ทางผู้รับผิดชอบ

ได้ช่วยเหลือเงินจำนวนหนึ่งมาหลายครั้ง นับๆรวมได้ทั้งสิ้น แค่ไม่เกิน 40,000 บาท

ซึ่งทางญาตินำมาเป็นค่าใช้จ่ายเบื้องต้น ในการใช้จ่ายต่างๆของลูกสาวผู้ได้รับบาดเจ็บ

เช่นค่าเทอม ค่าโน้น ค่านี้ เท่าที่จำเป็น ในเบื้องต้นเฉพาะหน้า

พยายามติดต่อผ่านทาง สน. ก็ไม่ได้รับคำตอบที่ดีนัก

คำตอบที่ได้กลับมา ฟังไม่ค่อยเข้าหูเท่าไหร่นัก

ซึ่งก็ไม่ทราบว่าเพราะเหตุผลใด ??

อย่างไร หากท่านผู้บริหาร หรือ ผู้ที่เกี่ยวข้อง ได้รับทราบข้อความในกระทู้นี้

และมีความต้องการทราบความคืบหน้าต่างๆ ของ นางสาว จิภัสสร นิ่มทอง

รบกวนติดต่อมาได้ที่เบอร์ 089-123-8212

นี่ยังไม่ได้กล่าวถึงกรณีของผู้เสียชีวิตรายสุดท้าย ที่เป็นสามีของนางสาว จิภัสสร นิ่มทอง

ซึ่งในงานประกอบพิธีทางศาสนา พวงหรีดสักพวง ยังไม่มีให้เห็นจากทางผู้ที่เกี่ยวข้องเลยครับ

ซึ่งตรงจุดนี้ ผ่านไปแล้ว ก็จะไม่ขอพูดถึงแล้วกันครับ

เอาเรื่องของผู้ที่ยังมีชีวิตรอดอยู่ก่อนดีกว่า เฮ้ออออ อ อ อ อ

ขอบพระคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2009
    ToPmAn, nOxIeS, civicvertu และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าเห็นใจคับ ยังไงก้อขอให้เคลียกันด้วยดีนะคับ

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เศร้าแทน

ขอให้จบด้วยดีนะคร้าบบบบบบบ

4. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    รีบเคลีย ด่วนๆครับ เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย ครับ

5. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เห็นใจครับ
    ใครที่มีส่วนก็รับผิดชอบด้วยครับ
    ค่ารักษาพยาบาลไม่ใช่น้อย

7. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็รบกวนผู้เกี่ยวข้องช่วยเหลือให้เข้าหน่อยเถอะครับ ไม่ช่ายว่าเรื่องเงียบก็หนีความรับผิดชอบกันไปตามเคย สงสารคนที่เขาเดือนร้อนบาง ขอให้เคลีย์กันจบด้วยดีนะครับ

8. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ขอให้กำลังใจทั้งสองฝ่าย

ขอให้เรื่องจบด้วยดีละกันครับ

9. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    น่าเห็นใจจริงๆครับ ผมว่าทางสนามรีบคุยกันให้จบแล้วช่วยเหลือผู้ที่เดือดร้อนจริงๆ

ดีกว่าครับเรื่องนี้น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายจริงๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ

10. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เคลียร์กันด้วยดีนะครับ เห็นใจทั้ง2ฝ่าย

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เห็นใจครับ ค่ารักษาไม่ใช่น้อย ๆ เลย

12. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    อ้าวววว

ไหงงั้นล่ะคร๊าบ

13. Cha jz

Cha jz New Member Member

21
    11
    0
    ข้อความข้างต้น เป็นเรื่องจริงทั้งหมดครับ

1 น้องคนเจ็บ นางสาว จิภัสสร นิ่มทอง (ผู้หญิงที่กล่าวข้างต้น) ขณะนี้ยังรักษาตัวที่โรงพยาบาล

ยังไม่ได้รับการติดต่อให้ความช่วยเหลือใดๆ

ทางญาติผู้บาดเจ็บ ยื่นขอความช่วยเหลือเบื้องต้นเพิ่มเติม อีก1ก้อน

เป็นค่าใช้จ่ายอุปกรณ์ทางการแพทย์บางอย่าง

ที่ไม่ได้อยู่ในความคลุมครองของประกันสังคม เป็นจำนวนเงิน 35,000 บาท

ก็ได้รับการปฏิเสธ และบอกว่า จะขอประชุมกรรมการก่อน

แล้วก็เงียบหายไป...................ติดต่อไม่ได้อีกเลย

2 สามีของคนเจ็บ (เสียชีวิตไปแล้ว ที่โรงพยาบาล หลังจากอยู่ใน ICU ได้30วัน จากเหตุการณ์เดียวกัน)

ยังไม่ได้รับค่าเสียหายใดๆทั้งสิ้น ได้รับแค่ค่าทำศพมาเพียง 5,000 บาท

และ ไม่มีพวงหรีดไว้อาลัยแก่ผู้ตาย ในช่วงเวลาที่ทำพิธีทางศาสนา แต่อย่างใด

มีเพียง คุณ พิเชษฐ์ มาฟังสวดเพียงคืนเดียว (ญาติคนตาย ต้องโทรตามให้มาฟังสวด)

เข้าใจว่า ทางพ่อแม่ผู้ตาย เรียกร้องค่าเสียหายไปมากพอสมควร

แต่ก็ควรจะพูดคุยกัน ว่า เท่านี้เท่านั้นได้มั้ย

อย่างไร ก็ควรจะเจรจากันให้จบ ไม่ควรเพิกเฉย และ เงียบหายไปเช่นนี้

...................................................................................................................................

ปล. เท่าที่ทราบข่าวมา

ข่าวต่อไปนี้ นี้ผมไม่คอนเฟริม์ เพราะผมไม่ได้รับฟังด้วยตัวเอง

(น้องสาวไปฟังมาจาก สน.มาเล่าให้ฟังอีกทอดนึง)

ว่า ผู้บาดเจ็บ และ ผู้เสียชีวิตรายอื่นๆ

บางราย หรือ หลายๆราย ก็เคลียจบไปแล้ว ด้วยวงเงิน หนึ่งแสนห้าหมื่นบาท (ตัดจบ)

แต่อีกหลายราย ยังค้างคาเรื่องทำจ่าย อยู่อีกจำนวนหนึ่ง

เคลียกันไม่จบ แล้วก็เงียบหายไป...................

สถานะล่าสุด ทาง สน.เจ้าของพื้นที่จะนัดเจรจาแบบพบกันหมดอีกครั้ง

ในวัน และ เวลา อื่นๆต่อไป

จริง-เท็จ เช่นไร

รบกวนผู้รับผิดชอบกรณีนี้ ช่วยกรุณาชี้แจงด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รอทางสนามมาชี้แจงครับ

15. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    รอดูทางสนามก่อนดีกว่ามั้งครับ.....เดี๋ยวคงออกมาให้คำตอบแล่ะครับ

เพราะเค้ามีคนคอยดูแลส่วนในเวบนี้อยู่

กระผมไม่ขอแสดงความเห็นใดๆเกี่ยวกับผู้บาดเจ็บ และทางสนามครับ

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่าเห็นใจคับ..ขอให้จบด้วยดีน่ะคับ

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขอให้จบลงด้วยดีนะ น่าเห็นใจ....

18. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ตามที่อ่านจาก จขกท นะครับ

ผมเคยเห็นมีกระทู้แสดงความเสียใจและแสดงความรับผิดชอบจากทาง BDA แต่ตอนนี้ดูเหมือนคำพูดกับการกระทำ มันจะตรงข้ามกันครับ

คืบหน้ายังไงช่วยชี้แจงด้วยครับ

19. วงการรถเเดร๊กจะพังก็เพราะการที่เกิดเหตุเเล้วไม่มีใครจะมารับผิดชอบ

การที่จะจัดงานใหญ่เเล้วจะต้องเตรียมพร้อมกับทุกสถานะการนะครับถึงจะเรียกว่ามืออาชีพ

ถ้ายังเป็นกันเเบบนี้ก็เป็นเพียงมือสมัครเล่นนะซิ....

อยากให้เหมือนต่างประเทศเขานะเขารับผิดชอบทุกอย่างเลย....

ไม่งั้นDRAG THAI ไม่เจริญเเน่นอน...ไม่ว่าจะมีสักกี่สนามก็เถอะ....

ถ้าเเรงไปขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
    ......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2009
  20. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    มารอดูความคืบหน้าครับ
    ว่าจะจบอย่างไร

21. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

ได้แค่ไหนยังไง ก็คุยกันให้รู้เรื่องน่ะครับ

22. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    UP UP......

23. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เปนกำลังใจให้คราบ

24. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอให้เคลียทุกอย่างไปได้ด้วยดีนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆฝ่ายครับ

25. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เอาใจช่วยคับ เห็นใจผู้บาดเจ็บ

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เห็นทางสนามก็ออกมารับผิดชอบตลอด..อย่าให้มาเสียตอนหลังกลายเป็นเรื่องเงียบแล้วก็เงียบไปตามข่าว... สงสารคนที่บาดเจ็บและเสียชีวิต ชีวิตนึงเท่าไรก็ชดใช้ไม่พอหรอกครับ เห้นใจทั้งสองฝ่าย

27. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    เห็นใจครับ

28. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ความรู้สึกต่อ brand BDA สําคัญกว่าเม็ดเงินนะครับ

29. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เอาใจช่วยครับ

30. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้