ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องรถผมอะครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย first_mayri, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    พี่ๆครับ
    รถผมเวลาขับเร็วๆ อะคครับ
    จะมีปัญหาคือ
    ลมเข้า
    รถมันเบา(เหมือนมันจะปลิวเลยอะ)
    พี่คนไหนพอจะทราบวิธีแก้ กรุณาช่วยผมหน่อยนะครับ

ปล. ผมอยากทราบวิธีแก้ และค่าใช้จ่ายด้วยอะครับ

ขอบคุณครับ

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    รถมันเบาจริง ถ้าช่วงล่างยังเดิมอยู่น่ะเกิน 140 ก็มีหวิวแล้ว
    หรือบางทีวิ่งบนทางสูงหรือเปล่า ที่บอกว่าลมเข้านี่คือยังไง เสียงลมเข้าดังน่ะก็ต้องเปลี่ยนยางขอบกระจก
    น่าจะครึ่งหมื่นได้นะถ้าสั่งใหม่

ส่วนช่วงล่าง เช็คศูนย์บ้างหรือเปล่า ถ้าศูนย์ไม่ตรง รถจะขับแล้วต้องเลี้ยงพวงมาลัยซ้ายทีขวาทีตลอด
    นั่นน่ะใช่ ลองไปเช็คดูก่อน แต่อย่าลืมก้มสำรวจดูก่อน ดีไม่ดีทำท่าเหมือนลูกหมากปีกนกหน้าจะไป
    ไปเอาคอม้าทั้งดุ้นพร้อมลูกหมากติดจากญี่ปุ่นมาใส่เลยก็ได้ สองข้างก็แค่สามพันเองตอนพี่ทำ

ไม่งั้น ลอง google แล้ว search หาร้านชื่อ โชว์จุ่ง
    ที่นี่คนใช้นิสสันหลายคนชมให้ฟัง

3. first_mayri

239
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่
    เรื่อง ลม ที่เข้าที่ว่า เวลาขับเร็วเสียงลมเข้า มันทำให้อื้อไปหมดเลยอะ
    ส่วนเรื่องศูนย์ตรงดีครับ
    แต่เวลาขับเร็ว พวงมาลัยเบาครับ น่ากลัวอะครับ(กลับจะเอาไม่อยู่ อิอิ)
    คงต้องหาเวลาไปทำแล้ว(ยังไม่รู้เลยว่าจะใช้ตัง เท่าไรอะ แงๆ)

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ขับเร็วแล้วเบาน่ะปกติอยู่แล้ว รุ่นเรานี่แม้จะมีระบบปรับน้ำหนัก แต่มันก็ยังถือว่าเบาอยู่ดีถ้าไปเทียบกับฝั่งยุโรป

เสียงลมเข้าก็ต้องอย่างว่าล่ะทำยางขอบใหม่ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้รถเงียบเหมือนรถใหม่ๆ อย่าลืมว่ามันเป็นประตูไม่มีกรอบ
    มันจะดังกว่ารถทั่วไปอยู่หน่อยอยู่แล้ว รถพี่นี่วิ่ง 140 ต้องตะเบ็งเสียงคุยกันแล้ว

5. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    รถผมวิ่ง 140 ม่ายได้ยินเสียงอะไรเลยท่อมันดัง

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อืม...นี่มันวิธีแก้อย่างนึงเลยนะเนี่ย

7. first_mayri

239
    0
    0
    ทำอย่างไงให้มันหนักอะครับ
    ส่วนเรื่องเสียงไม่เป็นไร ใช้เสียงท่อกลบเอา อิอิ

8. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เช็คลูกหมากยังครับ ของผมเพิ่งเปลี่ยน

ลูกหมากกับอัดโช้คมาใหม่ ช่วงล่าง
    แน่นตึ่บเลยครับ

9. first_mayri

239
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้