เปลี่ยนกระจกบ้านหน้าครับจำเป็นต้องเปลียนขอบยางใหม่หรือป่าว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย prodsp10, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    กระจกบ้านหน้าแตกครับเลยจะเปลี่ยนกระจกบ้านหน้า จำเป็นต้องเปลียนขอบยางใหม่หรือป่าว
    โทรไปถามที่ร้านกระจกบอกไม่ต้องเปลี่ยนใช้ขอบยางเดิมก็ใช้งานได้เหมือนเดิมทุกอย่าง รับประกันนน้ำรั่ว 1 ปี ด้วย
    อืม แล้วจะติดฟิล์มของ 3 M บ้านหน้าด้วย ประมาณ 40% เอาแบบปรอท หรือแบบดำธรรมดาดีครับ ขอบคุณครับ

2. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ ยางขอบกระจกถ้าอันเก่าไม่แข็งหรือกรอบ แล้ว ใช้อันเก่าได้ครับที่ร้านเค้ามีกาวอย่างดีติดให้เราครับ เพราะผมเปลี่ยนมาแล้ว

3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ใช้ของเดิมได้ครับ แต่จะแนบไม่เหมือนเดิมมาก แต่ก็ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนฟิล์ม บานหน้า ควรไม่มีปรอทครับ ผมก็ใช้ 3M อยู่ เป็น FX50 มั้งถ้าจำไม่ผิด

ไร้ปรอท กำลังดี ไม่มีวิ้งๆ มาก เวลาเจอไฟเหลือง

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับ แต่ผมแนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าเนื่องจากขอบยางเดิม
    ตอนดึงออกมามันจะยืดเสียรูปโอกาสที่จะติดเข้าไปเรียบสนิทเหมือนเดิม
    คงเป็นไปไม่ได้ครับ น้ำไม่รั่วก็จริงแต่มันจะดูไม่สวยครับ

5. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ขึ้นอยู่กับยางว่าเสียรูปแล้วหรือยัง :)

6. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    งั้นรบกวนถามผ่านกระทู้นี้เลยนะครับ
    เปลี่ยนยางขอบกระจกหน้านี่ประมาณเท่าไรครับ
    และร้านไหนดีอ่ะครับ

7. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    กระจกบานหน้า ผมชอบแบบดำดีกว่าอะครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)

8. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    ขอบพระคุณทุกคำตอบจ้า

9. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    ขอทราบราคาด้วยคับ

ใครมีวิธีถอดขอบกระจกหน้า-หลังบ้าง สนิมมันกินบริเวณขอบพอดีอยากขัดแล้วทำสีใหม่ ขอบคุงคับ:rolleyes:

ลองไม่เปลี่ยนดูก่อนดิคับ ถ้าสภาพยังดีอยู่ผมว่าน่าจะไม่ต้องเปลี่ยนหรอกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้