แร็คพวงมาลัยน้ำมันเริ่มซึม

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ekk@5852, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    แร็คพวงมาลัยน้ำมันเริ่มซึมและหยดบ้างแล้วคับ ใครเคยซ่อมมั่งคับ มีชุดซ่อมมั้ย ราคาเท่าไหร่
    พวงมาลัยเริ่มฝืนๆตอนเข้าโค้ง มันเกี่ยวกันมั้ยคับ รับทุกคำชี้แนะ ขอบคุณคับ
    :)

2. ekk@5852

525
    0
    0
    ยังซึมอยู่

3. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ปีที่แล้วผมเปลี่ยน ไปได้ของเก่ามาทั้งแขนเลย....ทั้งชุด ได้มาหเพราะตอนมื่นต้น ๆ....อาการคือตั้งศูนย์ไม่ได้
    (เสียค่าตั้ง 0 ไปหลายรอบ)...

4. ekk@5852

525
    0
    0
    มันเป็นยังไงถึงตั้งศูนย์ไม่ได้อ่ะคับ

5. mor_maa

78
    0
    0
    เหมือนพวงมาลัยหมุนได้มากกว่าปกติ และอีกอย่างคือปกติถ้าจอดแล้วตั้งพวงมาลัยหากเราดึงพวงมาลัยมาทางซ้าย หรือ ขวา แล้วจะมีค้ลายสปริงดึงกลับเองนิดนึง....ใช่ใหมครับ

แต่นี้ไม่ดึงกลับเลย...พอเอาไปตั้งศูนย์ ...B qucik/Auto B..ช่างดูแล้วก็บอกว่าตั้งไปใช้ได้ไม่นาน เพราะแร็คพวงมาลัยเพืองรูด ประมาณนี้ครับ..เลยจับเปลี่ยนซะเลย...โทรถามได้ที่ 081-626 5207 ครับ

6. ekk@5852

525
    0
    0
    ตอนนี้ผมก็เป็นนะคับ ไอ้อาการคืนพวงมาลัยยากเนี่ย แต่มันยังไม่ชัดเจนว่าเป็นที่อาไรแน่ เค้าบอกหลายคนมาก
    เช่นลูกหมากปลายแล็คหลวมไม้ตีกลองหลวมเลยตั้งศูนย์ไม่เที่ยงบ้าง แล็คน้ำมันซึมบ้าง ก็เลยปรึกษาดูคับเผื่อใคร
    เคยเจออาการดังกล่าวจะได้เก็บเป็นข้อมูล สงสัยจะได้เปลี่ยนแลคแน่นอนถ้าซ่อมไม่คุ้ม....ขอเก็บตังค์ก่อน

7. mor_maa

78
    0
    0
    ยังไม่อยากจะให้รีบเปลียนแร็คครับ....ช่วงเก็บตังผมแนะนำว่า...ลองแวะไป ที่.......

1) วิจิตรบริการ (ถ.แจ้งวัฒนะ-ฝั่งเมืองทอง ตรงข้ามที่ทำพาสปอร์ต) t:0-2 573-3878 ==> เสีย 300 ค่าตั้งศูนย์ แล้วลองถามช่างดู...ถ้าสามารถตั้งศูนย์ได้ก็น่าจะจบ...นะครับ หรือ

2) ไปที่อู่บางเขน – k-Jeep081-341 8788 (หรือคุยกับ ช่าง bird 087 -693 3006)==>ช่างแนะนำดีมากเพราะอาจมีทางแก้ไข (ผมว่านะจะน่าจะมีชุด ซ่อมนะครับ )

*** อู่นี้ผมโทรไปถามพี่เป้เรื่องหม้อลมเบรค แล้วพี่เป้แนะนำมา...รับรองไม่ผิดหวัง)

++++ แจ้งมาด้วยนะครับ+++++

8. ekk@5852

525
    0
    0
    ขอบคุณคับ ผมเคยไปอู่ K jeep มาแล้ว ไปเอาซีลเกียร์กับพี่เป้มาคับ แต่ยังไม่ได้ปรึกษาเรื่องแลคว่าซ่อมได้มั้ย
    ถ้าได้เรื่องยังไงผมจะมาupให้ละกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้