ล้างเกียร์...ออโต้...

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Bignui, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ...เพื่อนๆในคลับมีใครเคยล้างห้องเกียร์บ้าง แบบตามอู่หรือตามศูนย์...ร้านทั่วไปก็ได้ เห็นมีคนบอกว่า มันจะทำให้การใช้งานเกียร์ดีขึ้น จริงหรือเปล่าครับ....สงสัยม๊ากๆมาก ( ควรล้างหรือไม่) ช่วยตอบทีนะครับ...เจ้านาย....

2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    รถพี่อาการเป็นงัยละครับถึงคิดที่จะล้างเกียร์ต้องดูอาการก่อนครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มีส่วนช่วยครับ

จริงเปลี่ยนถ่ายบ่อยๆก็พอแล้ว

4. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    อาการปกติครับ..แต่ต้องการดูแลเกียร์ครับ เพื่อที่จะอยู่ได้นานๆครับ

5. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    เคยล้างตอนซื้อรถมาครับ ถ้าจะล้างแนะนำให้ไปล้างตามอู่ดีกว่าตามปั้มครับ

6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ถ้าอย่างนั้นก็ตามที่นั้นครับ เปลี่ยนมันส่งผลดีแน่ๆครับแนะนำถ้าทำก็ดูร้านที่น่าเชื่อถือหน่อยครับ
    เรื่องเกียร์เนี่ยถ้ามีปัญหาแล้วละก็ ฮึฮึ ยาวยาว

7. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ของผมเพิงล้างมาครับ เพราะว่าพอดีเครื่องมีปัญหาเรื่องประเก็นซึม เลยยกออกมาทั้งเครื่องทั้งเกียร์เลย ล้างมันทีเดียวทั้งคุ่เลย ก่อนล้างเวลาเปลี่ยนเกียร์จาก 1-2 มันจะกระชากครับแต่หลังล้างลื่นขึ้นเยอะครับไม่กระชากแล้วหรือบางจังหวะก็กระชากเบาๆ แต่กว่าจะเสร็จนี่นานเหมือนกันนะ เพราะเล่นยกออกมาล้างข้างนอกเลยอ่ะ

8. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เปลี่ยนถ่ายปกติสักครั้งคงพอแล้วครับ ล้างเกียร์ไม่ช่วยให้ซีลโอริงกลับมาดีขึ้นดูแลหม้อน้ำใช้น้ำยาหม้อน้ำดีๆ ก็จะช่วยลดความร้อนเกียร์ได้อีกทาง

9. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ส่วนตัวผมว่า ถ้ามันยังปรกติดีอยู่ แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันก็น่าจะโอนะครับ
    เพราะถ้าไปเข้าอู่ล้างแล้วเกิดโชคดีเจอช่างมั่วๆไม่เก่งนี้ละก็ ....

งานเข้า ยาวเลยหละครับ :D

10. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ล้างมาเรียบร้อยแล้ว ปัญหาเรื่องกระชากเวลาเปลี่ยนจาก 1- 2 ลดลงเยอะเลยอ่ะแต่อย่างอื่นก็เหมือนๆเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้