งานเข้า น้ำเข้าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOBBY1088, 13 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBBY1088

BOBBY1088 New Member Member

49
    3
    0
    สวัสดีวันสงกรานต์ปีใหม่ไทยๆครับ วันนี้มีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆอีกแล้วครับ b14 ของผมเวลาจอดตากฝนแล้วหรือไปล้างรถ น้ำมันเข้าทางด้านหลังกระโปรงท้ายอ่ะครับ สังเกตุแล้วลองเอามือลูบดูจะมาจากทางซ้ายเวลาหันหน้าเข้าช่องประโปรงหลังครับ ทำให้บางครั้งน้ำลงไปนองในที่เก็บยางอะไหล่ เหนื่อยใจมากๆครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุมันจะมาจากอะไรครับแล้วผมจะหาที่ซ่อมมันได้ยังไงบ้าง ร้อนใจจิงๆครับ ไม่ไหวแล้วครับ ฝนตกทีก้อต้องมานั่งเปิดท้าย เช็ดๆๆๆๆๆตลอดครับ
    ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ:cry:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หารูรั่ว สิครับ ว่ามาจากไหน เอาน้ำใส่ขวดเท ดู ผมว่าเข้าทาง

ไฟท้ายนะ แล้วมันจึงไหลไปท่วม ช่องเก็บยางอะไหล่ :p:p:p:p

3. BOBBY1088

49
    3
    0
    ขอบคุณครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เบ้าไฟท้าย หรือเปล่า ครับ :D

แต่ก่อนผมเคยเป็น เลยถอดออก เอาซิลิโคนยิง
    ปล่อยไว้นาน โคมไฟท้าย น้ำจะเข้าไปขังน่ะครับ

5. BOBBY1088

49
    3
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ไปลองแล้วครับ เป็นที่ช่องไฟท้ายจิงๆครับ สงสัยต้องออกแรงเอาออกอัดซิลิโคนตามพี่ๆครับ

6. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    ตามนั้นเลยคับ........................ฟันธง555555

เคยเป็นมาแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้