ช่วยแนะนำ 2 din หน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย T@O, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    กำลังจะซื้อ จอ 2 din
    อยากได้คำแนะนำ ว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดี คุณภาพ รุ่นไหนน่าใช้ กว่ากัน
    เห็นในคลับมีใส่กันหลายคัน รบกวนหน่อยครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    งบเท่าไหร่ล่ะครับ

3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    จะบิ้วอารมณ์ตั้งแต่อยู่ในรถเลยล่ะซิ:D

4. T@O

871
    110
    0
    กะไว้ประมาณ 15000พอได้ไหมครับ

พี่ก็พูดเกินไป กะว่าจะบิ้วก่อนขึ้นรถเลย:D

5. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - แนะนำให้เล่นเป็นพวกยี้ห้อแนวหน้าหรือเคยได้ยินมานะครับ ไม่อยากให้ใช้พวกที่แบรนท์ธรรมดา ดูแล้วฟังค์ชั่นลูกเล่นอาจจะเท่าพวกยี้ห้อดังก็จิงอยู่ แต่ความคงทนและการใช้งานคงสู้ไม่ได้ ตั้งไว้ประมาณนี้ก็พอได้ครับ

อ้างอิงมาจากเว็บนี้อะครับ http://www.klongthom2.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5377369&Ntype=6

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถ้าจากประสบการณ์ส่วนตัว อยากจะแนะนำ ของเก่าญี่ปุ่น ครับ
    ผมว่าประหยัด และเสียงดี แต่ต้องศึกษาก่อนจะได้เลือกได้ดีกว่าครับ

7. T@O

871
    110
    0
    มีข้อมูล ที่มา เพิ่มเติม ให้ค้นหาไหมครับ

8. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมเคยไปถามร้านมาครับ ของzulexราคาของพร้อมติดตั้ง15000บวกลบ ครับ
    ถ้าของ pionierเพื่อนผมไปติดตั้งมาราคาน่าจะอยู่ประมาณ20000บวกลบครับ

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    JVC ครับของใหม่ไปเลยมีให้เลือกหลายรุ่นทั้งจอธรรมดา 6.5นิ้วหรือทัชสกรีน 7นิ้ว ส่วนทัชสกรีนก็มีให้เลือกว่าจะเอาระบบเสียงสเตอริโอหรือ 5.1 อ่านภาษาไทยได้ก็มีราคาก็ลดหลั่นกันไปเลือกร้านที่เชื่อถือได้หน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้