อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nez, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nez

nez New Member Member

11
    0
    0
    เวลาออกรถเกียร์ 1 ต้องเลี้ยงคันเร่งมากๆๆ ให้รอบเครื่องขึ้นมาสัก 1000-1200รอบ
    ถึงจะไม่ดับ คือผมพึ่งได้ honda ตาโต มา คุณอาที่มาลองขับก็บอกว่ามันแปลกๆ
    ไปตั้งเร่งมา ก็ยังไม่หาย แบบนี้ต้องตั้งครัชรึป่าวครับ
    หรือ เพราะรถ Honda มันต้องเป็นแบบนี้รึป่าวครับ
    คือใช้แต่ Nissan มาตลอดไม่เคยขับ honda
    พี่ๆๆผู้รู้ช่วย ตอบหน่อยไ ด้มั้ยครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าในกรณีครัชยังไม่หมดนะ

EK ก็เป็นอย่างนี้ครับ ก็คือระยะที่ปล่อยครัชก็กดคันเร่งเลี้ยงด้วย เพิ่งได้รถมาก็คงยังไม่ชินครับ แต่ถ้าชินแล้วมันจะไม่รู้สึกว่าเป็นการเลี้ยงรอบแต่จะเรียกว่ารู้จังหวะมากกว่า

3. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ต้องรอให้ชินกับรถก่อนครับ

4. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เกียร์อะไรครับ m/t หรือ a/t ถ้าเกียร์ธรรมดา [m/t]ถือว่าปกติครับ:D

5. nez

nez New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะพยายามชินไวๆๆ คับ
    **เกียร์ MT ครับ** EK97 เครื่องเดิมคับ
    ชอบ เสียงท่อ ตอนVec เปิดจัง มันเพราะชิงชิงครับ

6. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เปิดหรือปิดแอร์ครับถ้าเป็นตอนเปิดแอร็แนะนำให้ล้างปีกผีเสื้อกับตัวชดเชยรอบ
    มันอาจจะสกปรก ราคาประมาณ 300 ครับ เวลาจอดอยู่ก็ลองดูรอบก็ได้ครับว่าตอนแอร์
    มันทำงานรอบลงมาเยอะหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้