เครื่อง 1j-ge ควรเดินท่อไอเสียยังไงดี

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย oranger, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ตอนนี้เดินท่อ 2 นิ้ว ออกจากไอเสียมาถึงกลางรถ 2.5 นิ้ว ปลาย 3 นิ้ว ไม่ใส่ท่อพัก มันโล่งเกินไปมั๊ยคับ คือรู้สึกว่ารถมันวิ่งไม่ออก มันรอรอบด้วยอะ เสียงดังเสียงอีกต่างหาก ควรเดินท่อยังไงดีคับ :rolleyes::rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2009
  2. เฟี๊ยต

เฟี๊ยต New Member Member

44
    0
    0
    ของเรา 2 นิ้ว ครึ่ง ทั้งเส้นเลยคับไม่พักกลางเหมือนกาน

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ มันโล่งไปนะคับ

ของผม2นิ้วครึ่งพักกลางใส้เยื้องปลายใส้เกลียว +เฮดเดอร์ ซัดทีก็เสียงออกเลย

ถ้าเกียร์ออโต้แนะนำให้ใส่พักกลางนะครับแล้วจะเห็นความแตกต่าง

สองนิ้วครึ่งถึงหม้อพักกลางใส้เยื้องอยากเงียบมากๆก็ใส้ย้อน พักปลายใส้ตรงเก่าของพี่ยุ่นเค้าที่มีตรา

Jasmaรับรองวิ่งดีกว่าเดิมครับ คอนเฟิร์ม ทั้งนั้ทั้งนั้นอยู่ที่ความสมบูรณ์ของเครื่องและระบบไฟด้วยนะครับ

4. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ :cool::cool:

5. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    ท่อสัก2.5นิ้วทั้งเส้น แล้วพักกลางไส้ย้อนหรือเยื้องก็ได้ไส้2.5 เพราะมันเหมาะกะเกียร์ออโต้ ส่วนปลายก็แล้วแต่ชอบแต่อย่าให้ไส้เล็กกว่าตัวท่อ เกียร์ออโต้ถ้าโล่งไปวิ่งไม่ออกจ้า:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้