NV คอมแอร์บางครั้งตัดหายไปหายไปเลยพร้อมพัดลมหม้อน้ำทั้ง 2 ตัว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 25 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอความรู้ด้วยครับ เผื่อใครมีประสบการณ์ บางครั้งวิ่งๆอยู่ ก็มีแต่ลมเป่าออกมา แต่ไม่มีความเย็น พัดลมหม้อน้ำก็ไม่หมุน ทำให้ความร้อนขึ้นด้วย ช่างแอร์บอกว่าคอมแอร์ไม่ทำงาน ช่างลองปรับตั้งหน้าคลั้ทช์ คอมแอร์ให้ชิดแล้วก็ยังเหมือนเดิม
    ช่างไดเช็ครีเลย์หมดแล้วก็ไม่มีตัวไหนเสีย ไม่รู้ทำไงแล้วครับ เป็นมานานแล้ว แก้ไม่ตรงจุดซักที หากพี่ๆท่านใดที่ใช้ NV อยู่ แล้วเคยเจอแบบนี้ แล้วแก้ไขได้ผล รบกวนแนะนำผมบ้างนะครับ
    หรือใครมีวงจรระบบไฟแอร์ ก็รบกวนขอหน่อยครับ เผื่อเอาไปให้ช่างเค้าดูแล้วอาจจะแก้ได้ เพราะช่างเค้าบอกว่า ถ้าไม่มีวงจรไฟ ให้ดูก็แก้ยากหน่อย ผมไม่อยากให้ช่างดัดแปลงครับ อยากแก้แบบเข้าระบบเดิมครับ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    พัดลมหม้อน้ำทั้งสองตัวจะทำงานเมื่อ

1.คอมพ์แอร์ทำงาน
    2.ความร้อนขึ้นถึงระดับ

ของผมเคยเป็นเพราะมันคงหมดอายุน็อคไปเลย ก็เลยเปลี่ยนยกลูกครับ

ช่างเช็คแล้วบอกว่า คอมแอร์ กับพัดลมทำงานปกติดีครับ ช่างเค้าบอกประมาณว่า เหมือนกล่องไฟฟ้าของรถมันไม่จ่ายไฟมาสั่งครับ ประมาณว่าเพี้ยนเป็นบางครัง ผมเลยงงว่ามันเป็นไงกันแน่ ระบบแอร์ต้องผ่านกล่องไฟฟ้าของรถด้วยเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้