พี่ๆครับถ้าพี่ๆเจอคนขายของแบบนี้จะรู้สึกยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oNOBARo, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0
    เหตุเกิดวันนี้เวลาประมาณ9โมงกว่าผมได้ติดต่อซื้อเบาะหลังแข็งกับคนขายคน1

แล้วตกลงราคากันเสร็จนัดเจอกันตอนเที่ยงเพื่อรับเบาะแล้วจ่ายเงิน

ผมก็รอจน11โมงกว่าๆโทรไปหาเขาอีกทีเขากับบอกว่าขายให้อีกคนไปแล้ว

เขาเป็นคนที่มีจรรยาบรรณของผู้ขายที่ดีมากๆๆเลยครับ

ขอให้เจริญฮวบๆๆครับ

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  2. oNOBARo

209
    1
    0
  3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ซะงั้น!!!!!!!!

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    มันก็ไม่ผิดหรอก แต่เสียความรู้สึก มาก เลย

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ทำใจได้เลยครับ แต่ก็น่าจะบอกกันสักหน่อยนะ :D

6. oNOBARo

209
    1
    0

ช่ายครับแค่โทรบอกผมสักคำยังไม่มีเลย

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมว่าอีกคนคงให้ 5500 อะ ครับเขาถึงขายไป

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    กำ ๆ ซะงั้น

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  9. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เป็นไปได้...

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมก็เคยเจอครับ ไม่ได้ติดใจอะไร
    แต่เสียความรู้สึกเล็ก ๆ เข้าใจ จขกท.

อย่าไปถือสาเลยครับ เด๋วหาใหม่ก็ได้ สู้ ๆ

11. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ได้เงินเพิ่มขึ้นห้าร้อย คุ้มม่ะเนี้ยยย

12. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ไม่ไหวครับ เจอคนค้าขายแบบนี้...

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เจอแบบนี้เลยเหมือนกันครับ

นัดแล้วบอกเอาแน่นอน พอไปถึงแม่งขายให้อีกคนนึงแล้ว

ขับรถไปไกลมาก โหทำได้ไง

คนในเว็บนี้แหละ ไม่อยากพูดมากครับ

โดนกับตัวถึงจะเข้าใจ

14. oNOBARo

209
    1
    0

หัวอกเดียวกันเลยครับผมก็นัดบอกแน่นอนเหมือนกัน

15. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ไม่น่าทำแบบนี้นะ

16. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เซงแทน น่าจะบอกกันตรงๆๆไปเลยว่ายังไง

17. oNOBARo

209
    1
    0

การซื้อขายต้องมีการต่อลองอ่ะครับ

คือถ้าคนขายเขาไม่ลดผมก็รับได้น่ะครับ5500อ่ะ

แต่นี้ผมจบราคากับเขาที่5000แล้วนัดจ่ายตังค์-รับของเป็นมั้นเป็นเหมาะ

โดนยังงี้รู้สึกเลยครับดีไม่โอนเงินมัดจำไปก่อน

ผมว่ายังมีพี่ๆๆเพื่อนๆๆโดนยังผมเยอะน่ะครับเสียทั้งเวลาทั้งค่าน้ำมัน

เมื่อไรคนขายไม่มีจรรยาบรรณจะหมดไปซักที

ที่ผมมาโพสบอกพี่ๆไม่ใช่ว่าผมอยากดังน่ะครับแต่ผมอยากให้คนขายเขาสำนึกซะบ้างครับ

18. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ทำไมเป็นคนเยี่ยงนี้ คิดถึงใจเค้าใจเราบ้างดิ...

ไม่ขายก็น่าจะโทรบอกเค้าจะได้ไม่ต้องรอ

19. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    โทรมาบอกสักนิดก็ยังดี....ให้เสียค่าน้ำมันไปเอา เป่า ๆ

20. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63

อ๋อ...ที่ผมเขียนแบบนี้หมายความว่า คนเรานั้นอะไรๆก็เป็นไปได้ครับ

หาย "งง" นะครับ
    :sad:

โบตั๋น, civicvertu และ ~~คนแพ้ทาง~~ ถูกใจสิ่งนี้
  21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆๆๆ

22. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เคยเจอแต่แบบว่าโทมาคุยซะดิบดี เอาแน่ๆ ต่อราคาเสร็จสับ นัดวันซะดิบดี วางมัดจำไว้ อีกอาทิตย์มาเอาของ

ระหว่างนั้นคนอื่นก็โทมา2-3คน เราก็ปัดว่าขายแล้วไปหมด พอถึงวันนัดหายจ้อย โทไปก็ไม่รับ.... เอาล่ะสิ

แทนที่จะได้เงินก้อนทีเดียวจบ มาได้ทีละ500 ก็ต้องมาลดราคาขายใหม่ แต่สุดท้ายก็ขายไปได้ ก็โอเคนะได้เงินเท่าเดิม

แต่ไม่รู้สิ บางทีเราก็ต้องใช้เงินก้อน เจอแบบนี้มันก็แอบงอลบ้างเล็กน้อย

ที่บ่นมาก็ไม่ใช่อะไรหรอกคับ อยากให้ลองมองอีกมุมนึงว่า บางทีผู้ขายเค้ามีคนจะเข้ามาดูถึงที่แล้วจบเลยแน่ๆเค้าก็อาจจะอยากขายเลยก็ได้

ก็ที่นัดเจอก็จนิ่งแต่ก็ต้องลุ้นอีกว่าจะจบชัวร์รึเปล่า ถ้าไม่จบก็ไม่ได้เงิน ก็ต้องรอโอกาสที่จะขายได้อีก

ยังไงถ้าไม่ใช่ของหายากอะไรมากมายก็อยากไปถือโทษอะไรมากเลยคับ เด๋วก็มีมาใหม่เองล่ะ ถ้ามันจะเปนของเรายังไงมันก็เปนของเรา

พูดถึงอีกเคสนึง กรณีนี้ผมเปนผู้ซื้อ ตกลงจะซื้อรถคันนึง วางมัดจำเรียบร้อย พอถึงวันนัด

ไฟแนนซ์ดันเดินเอกสารช้าเลยต้องช้าไปอีก2-3วัน เราก็โอเคเราผิดก็เลยเพิ่มมัดจำให้อีก เพื่อรับประกันว่าเอาแน่ๆ

พอถึงวันดีเดย์จริงๆ กลับบอกเราว่าไม่ขายแล้ว เราก็ว่ามันตุ่ยๆ เลยให้เพื่อนลองโทไปถามดู เค้าบอกเพิ่งมีคนมาเอารถไปมะวานนี้เอง

เสียจิตเลย ยังดีที่ยอมคืนมัดจำ ไม่งั้นคงได้ทะเลาะกันแน่เลย

อย่างว่าล่ะคับเงินๆทองๆ พูดยากคับ

23. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    น่าจะโทร บอกกันซะหน่อย

24. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผมเคยเจอกรณีนี้ครับ นัดซะดิบดี แต่ยกไปกลับไม่มาซะงั้น โทรไปก็ปิดเครื่อง เสียความรู้สึกครับ คนคลับเดียวกันซะด้วย

ตอนแรกจะโอนเงินมาก่อนด้วยนะ ผมบอกไม่ต้อง ไว้เจอกันก็ได้ เพื่อความสะบายใจของคุณด้วย โทรมายำแล้วยำอีกว่าเอาชัวร์
    แต่กรณีของ จขกท นี้ผมว่าก็น่าจะโทรมาบอกซะหน่อยก็ดี จะได้ไม่ขับรถไปเก้อ

25. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อืมๆ เป็นผมเซ็งแย่ อุตส่าไปรอ

26. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เสียเวลา เสียน้ำมัน เสียความรู้สึก

27. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
  28. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    นิสัย แย่ครับ.....

29. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    คิดซะว่าไม่ได้ของแต่เงินยังอยู่ละกันครับ บางคนเสียเงินแต่ไม่ได้ของ คิดซะว่ามะช่ายเนื้อคู่

ยังไงขอให้ได้ของชิ้นใหม่ละกันครับ

30. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ถ้ารับปากว่าจะขายเขาแล้วก็ต้องเป็นตามนั้น แต่เท่าที่อ่านมาในหลายๆกระทู้ก็เห็นใจคนขายเช่นกัน

แต่ถ้าถึงขั้นนัดเจอรับของแล้ว แต่เอาของไปขายให้คนอื่นซ้ำยังไม่โทรบอกแบบนี้มันเกินไปนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้