ช่วยออกความเห็นหน่อย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย chell191, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chell191

chell191 New Member Member

22
    0
    0
    เรื่องเทอร์โบไฟฟ้าคับ ได้ยินมาว่าเพิ่ม ตั้ง 40 ม้า คับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    น่าจะได้ครับ แต่ว่าความทนทานเป็นอีกเรื่อง ทั้งตัวเครื่องยนต์ และมอเตอร์ไฟฟ้าครับ

3. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    น่ารองๆมีใครลองบ้างแล้วครับ

4. chell191

chell191 New Member Member

22
    0
    0
    ใครที่มีข้อมูล ช่วยออกความเห็นหน่อยนะคับ สำหรับคนที่สนใจคับ

5. tu_dna09

tu_dna09 New Member Member

711
    2
    0
    สนใจด้วยคนครับบบ

6. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ผมว่า มันไม่น่าจะได้ถึง 40 ตัวนะครับ ลองดูจากตัว supercharger แบบเต็มระบบ ที่พี่ปอมเอามาขายในหน้าซื้อขาย ยังเพิ่มได้ประมาณ 30 ตัวที่รอบเดียวกัน หรือแรงม้าสูงสุดเพิ่มขึ้น 25 ตัว แต่ที่รอบต่างกัน

ยังไงก็อยากรู้เหมือนกันว่าที่เค้าใส่ๆกันอยู่นั้นน่ะมันจริงอ่ะป่าว

อยากแรงเอานี่ไปดูดีกว่าครับ ติด turbo แบบ OTOP แหล่มจริงๆ บู๊ชแค่ 0.6 ก็เหลือๆแล้วครับสำหรับรถ NA ที่อยากหลังติดเบาะ พี่ก้องว่าไงบ้างครับ

http://www.gasthai.com/boardgas/html/46202.html

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้