อยากสอบถามเรื่องอู่

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย rid35, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rid35

rid35 New Member Member

3
    0
    0
    อยากสอบถามเรื่องอู่หน่อยครับ

พอดีรถมีปัญหาคือ พวงมาลัยไว อะครับให้ช่างแถวบ้านปรับแล้วก้อปรับม่ายด้ายเขาบอกว่าน่าจาเป็นที่แรงดันน้ำมันที่มันม่ายเท่ากัน เพราะผมเปลี่ยนเครื่องมาเป็น 1เจอยากสอบถามว่าพี่ๆมีอารายแนะนำไหมครับ มีอู่แนะนำป่าวคับ
    ขับเร็วๆๆรถไปตามร่องถนนเลย น่ากลัวมักมากก

2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แก้มาหลายที่แล้ว เป็นอะไหล่ช่วงล่างมาเยอะเหมือนกันคับ ยังไม่หาย ใครมีแหล่ง ดีดีแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    โดยปกติจากที่เคยใช้มา ก็ไม่แตกต่างตากเดิมเท่าไหร่นะ

ถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่อง JZ

แต่ที่ดิ้นไปตามร่องถนน หรือว่าหน้าไว อาจเกิดจากสาเหตุหลายๆอย่าง เช่น

ระบบต่างๆถูกติดตั้ง ไม่ถูกต้องและ ไม่ตรงตามที่ควรจะเป็น (อันนี้คาดเดาถ้าเกิดทุกอย่างปกติ)

อาจจะเป็นที่ระบบช่วงล่าง ลูกหมาก บูชยางต่างๆ รวมไปถึง แรคพวกมาลัย

และยางรถ อาจจะอยู่ในสภาพที่ไม่ปกติ

(แต่โดยทั่วไปรถ BMW จะรู้สึกดึงพวกมาลัยบ้าง เวลาเจอรอยต่อถนน,หลุม,แอ่งน้ำ)

ส่วนปันหาสุดท้ายที่คาดว่าอาจจะเป็นไปได้ ก็คือ ยังไม่ชินกับแรงบิดของเครื่อง turbo(กรณี JZ GTE)

เพราะเมื่อรถมีอัตรเร่งสูงขึ้น พวกมาลัย ก็จะเบาขึ้นด้วย (เวลาขับ)

ส่วนเรื่องอู่ เบื่อต้น ลองให้ร้านตั้งศูนย์ล้อดีๆ หรือ อู่ที่ดี ที่ไว้ใจได้ ให้ลองเช็คให้ดู

โดยปกติเราจะทำที่อู่แถวอ่อนนุช แล้วก้ร้าน ก.เจริญยานยนต์ (กล้วยน้ำไท)

แต่ถ้าอยู่แลวไหนลองบอกมาเด่วให้พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยแนะนำให้ ^^

ยังไงถ้าอยากปรึกษาเรื่องอาการคร่าวๆ ก็โทรมาคุยได้ อาจจะพอช่วยได้บ้าง

081-921-2250 บิส

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ บิส เดี๋ยวว่างๆจะรบกวน ขอโทรไปปรึกษาคับ

5. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    ลองใส่ยางหน้ากว้างขึ้นดูซิครับบ

น่าจะดีขึ้นบ้าง

6. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ลองตั้งตรงแร๊คดูหรือยังครับ มันสามารถตั้งได้ถ้าตั้งให้ไวไวระยะฟรีของพวงมาลัยก็จะน้อยแต่ถ้าตั้งให้ไม่ค่อยไว้ระยะฟรีของพวงมาลัยก็เยอะขึ้นตามที่เราตั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้