สอบถามเรื่องเปลี่ยนไมล์คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ake_EK96, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    พอดีไม่ทราบเกี่ยวกับเรื่องไมล์รบกวนผู้รู้ที่คับ:sad:
    ถ้ารถเครื่องเดิมเกียร์ออโต้ไม่เทค.....แล้ววางเครื่องใหม่มีเทคเกียร์ธรรมดาจำเป็นต้องเปลี่ยนไมล์ป่ะคับ
    เห็นมีคนเค้าบอกว่าเทคจะเปิดอยู่ที่ไมล์สั่งว่ากี่พันรอบถึงจะเปิด
    รบกวนหน่อยนะคับไม่รู้จิงๆคับ:sad:

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    :) :) :)

3. เทคไม่เปิด ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยครับ แต่หลัก ๆ มักจะมาจาก
    เซ็นเซอร์ และ Wiring แต่ถ้าไมล์ไม่ขึ้น เพราะ Speed Sensor
    มีปัญหา ก็ทำให้เทคไม่เปิดเหมือนกันครับ

4. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    ขอบพระคุณมากคับผู้ที่มาช่วยตอบคับ....ดีขึ้นเยอะเลย

5. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    อ๋อ ยังงี้เอง ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้